Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลองติดตั้ง DVB-T ในรถมาแจ่มเลย ติดต่อทีมงาน

ได้อานิจสงฆ์เก่า พอดีมีอุปกรณ์รับ DVB-T ตั้งนานแล้ว ไม่นึกว่าเมืองไทยจะมีสัญญาณ โอ้ว

เลยมีความคิดจะนำไปติดเข้ากับ Front ในรถสะหน่อย ฮ่า ๆ ทีนี้ขับไป แฟนจะได้ดูไปไม่ต้องมาดูถนนแทนผม  ผมรำคาญ  บ่นตลอดทางเพราะสายตามันว่าง   ส่วนผมก็ฟังเสียงไป ฮ่า  ๆ ๆ  ทีนี้จะได้ win / win ทั้งคู่

ที่สำคัญไม่แพงและใช้ในลานจอดได้ เพราะไม่ได้ใช้ดาวเทียมในการส่งสัญญาณแต่เป็นสัญญาณภาคพื้น ลักษณะการปล่อยสัญญาณคล้าย ๆ หนวดกุ้ง แต่มันเป็น ระหว่าง Analog vs Digital (รายละเีอียดเยอะขอข้ามนะครับ)  

สำหรับคนที่สงสัย DVB-T คืออะไร ไปดูกระทู้นี้ได้ครับกำลังมันส์กันเลยทีเดียวและผมก็รู้มาจากกระทู้นี้แหละครับว่ามันเริ่มใช้กันแล้ว (ตกข่าวไปสะนาน)

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12817355/V12817355.html

ต้องขอขอบคุณกระทู้บนมาก ๆ ไม่งั้นผมก็ยังไม่รู้อยู่ดี -_-

เข้าเรื่องกันเลยครับ
วันนี้ผมลองวิ่งจากปากน้ำบ้านผม มาที่ทำงาน พระราม 4 ตรงข้าม สวนลุมเลย  

สัญญาณดีมาก ๆ ตลอดทางมีแว๊บหายนิดหน่อย  ประมาณ 1 % ของทั้งหมด

วันนี้ัวันแรกลองทดสอบกับจอที่ไม่ใช่ Front รถไปก่อน เดี๋ยวค่อย modify เข้า กับ front อีกที
เอารูปมาให้ดูพลาง ๆ  ครับ
ถ่ายที่ลานจอดรถแล้้วครับ

ปล.วันนี้ใครเห็น Almera สี ขาวมีเสาเล็ก ๆ ดำ ๆ ๆ งอกมาบนหลังคามีสายด้วย นั่นแหละผมเอง 5555+

จากคุณ : Webcopy
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 55 11:41:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com