Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึง คนขับ ทะเบียน ญช 9691 ผมมาประจานคุณครับ ติดต่อทีมงาน

ถ้าคุณได้มีโอกาสเข้ามาอ่านกระทู้นี้ หรือคนที่รู้จักคน คนนี้ ขอให้คุณรู้ด้วยการกระทำของคุณมันไร้ซึ่งการศึกษาสั่งสอน ถ้าจำเหตุการณ์ไม่ได้ ผมจะทวนความจำให้นะ
วันนี้ เวลา 10.00 น. เหตุเกิดในบริเวณรั้ว สน.พหโยธิน คุณได้ขับรถย้อนศรมา แล้วขณะนั้นผมขับรถเข้าไปตามปกติและตามกฏจราจร แทนที่คุณจะหยุดรถและถอยกลับหรือหลบทางให้ผม แต่ป่าวคุณกลับแสดงมารยาทที่ไร้การอบรมให้เห็น กดแตรไล่ผมแล้วยังมาด่าผมอีก(ผมเห็นปากคุณในรถนะครับ) รถผมก็หลบให้คุณแล้วทั้งที่คุณต้องหลบ หลบจนผมไปต่อไม่ได้แล้ว ผมลงไปบอกคุณว่า คุณย้อนศรมานะครับ ถ้าสังเกตในภาพคุณยังสามารถหลบทางได้แต่คุณไม่ทำ ซ้ำคุณแสดงกิริยาแต่งหน้า หวีผม เพื่อรอเวลาให้ผมหลบ ขอบคุณครับ ผมอีกก็ไม่รีบครับ ผมมีเวลาให้ทั้้งวัน แต่คุณต้องมีจิตสำนึกต่อสังคมด้วยนะครับ
รู้ไว้นะครับ เหตุการ์ณนี้มีคนเห็นหลายคนหลังจากที่คุณไปแล้ว มีพี่ฝรั่งท่านนึงที่เห็นเหตุการณ์ เค้าว่าผมokไหม หรือถูกชนไหม แล้วเค้าบอกว่าคันที่ย้อนศรมา ไม่มีมารยาทเลย สิ่งที่คุณทำในวันนี้ขอให้คุณทบทวนการกระทำด้วยนะครับว่าถูกต้องไหม หรือใครที่รู้จักท่านผู้หญิงที่ขับรถคันนี้ ฝากบอกกล่าวตักเตือนให้มีมารยาทต่อสังคม และที่สำคัญกฏหมายจราจร ใบขับขี่คงไม่ได้ซื้อมาใช่ไหมครับ

ผมขอประนามการกระทำในครั้งนี้ ว่าไร้ซึ่งการอบรมสั่งสอน ไร้ซึ่งมารยาทในการขับรถ ไร้ซึ่งการศึกษา และเห็นแก่ตัวมาก

ขอบคุณครับ

ขอเพิ่มเติมข้อมูลนิดหน่อยนะครับ เขียน วันที่29/10/55  เวลา 13.55 น.
หลังจากที่ได้เปิดกระทู้นี้มาได้ไม่กี่วัน ผมต้องขอบคุณๆเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านที่ให้ความสนใจและช่วยเหลือให้คำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

ถือว่าเป็นบทเรียนที่ดีในการเจอและต้องรับมือกับคนในลักษณะแบบนี้ ส่วนผู้หญิงท่านนี้จะทำอาชีพอะไรนั้นผมไม่ขอกล่าวถึง ผมยังให้ความเคารพในทุกอาชีพครับ ไม่อยากให้แตกประเด้นกันไปใหญ่
รักและเคารพพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านครับ
ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 55 14:04:26

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 55 14:03:29

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 55 20:35:08

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 55 16:57:50

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 55 16:53:44

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 55 16:47:08

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 55 16:46:30

จากคุณ : kitthanes
เขียนเมื่อ : 26 ต.ค. 55 16:45:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com