Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอระบายความไม่มีวินัยของคนมีตัง ติดต่อทีมงาน

สถานที่เกิดเหตุ ถนนเรียบทางรถไฟหลังโรงเรียนสามเสน เวลา ช่วง16.00-16.30น. วันจันทร์-ศุกร์ ลักษณะ ถนนบริเวณเรียบทางรถไฟเป็นถนน4เลน วิ่งสวนกันคนละ2เลน แต่ช่วงเวลาเย็นจะมีผู้ปกครองนักเรียนโรงเรียนสามเสนวิทยาลัย ท่าทางมีฐานะ การศึกษาน่าจะสูง แต่ความคิดและวินัยคงจะต่ำมาก มาจอดรถรอรับบุตรหลาน โดยปกติถนน 4เลน จอด2เลน ริมฟุตบาต 2ฝั่ง ก็ไม่แปลก แต่ผู้ปกครองเหล่านี้ไม่พอ จอดมันซะ 3เลน เหลือให้รถวิ่งหลีกกันเองเพียงเลนเดียว รถก็ติดซิครับ ถ้ามีผู้ปกครองท่านใดมาพบกระทู้ผม อยากให้ปรับเปลี่ยนวินัยกันหน่อย ผมว่าพวกคุณคิดได้แต่แค่ไร้จิตสำนึกที่ดีเท่านั้น เลยไปหน่อยที่จอดก็ว่าง แต่คงกลัวบุตรหลานต้องเดินไกลมั้ง ลูกเทวดาแน่ๆ แต่มันเดือดร้อนคนอื่นนะครับ เหลือแค่เลนเดียวแถมยังต้องวิ่งสวนเลนอีกด้วย คุณอาจคิดว่ามันเป็นเวลาแค่ 30นาที จะเดือดร้อนอะไรมากมาย แต่ถ้า 30นาที ที่มีคนเจ็บจะตายหรือจะคลอด มันเกินสำหรับชีวิตคนนะครับ วันหลังมีโอกาสผมจะถ่ายรูปมาประจานให้เห๊น ถ้ายังมองภาพไม่ออก ช่วยกันรักษาวินัยกันหน่อย ลูกคุณเดินไกลนิดมันไม่ตายหรอกนะครับ

จากคุณ : armyoat
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 16:35:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com