Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ TRIP ]๑๑๑ขี่แมงกะไซค์ ไปทีลอซู............. ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ  พี่ๆน้องๆ  ห้องรัชดา  ชาวสองล้อทุกท่าน  เข้าหนาวหน้าแล้วก็เริ่มที่
จะเช็กเครื่อง  โซ่  ยาง  เพื่อที่จะหาที่ไปนอนกางเต้นท์เล่นกันแล้วใช่ไหมครับ
ผมก็เป็นหนึ่งหน่อที่จะรอให้หมดฝน  เพราะได้นัดกับพี่ๆและคุณพ่อที่จะไปเที่ยว
ที่น้ำตกทีลอซูกัน

น้ำตกทีลอซูนั้น  ตั้งอยู่ที่อุ้มผาง  จ.ตากครับ  เส้นทางที่เข้าถึงช่วงเปิดป่าก็รถยนต์เข้าได้  แต่แมงกะไซค์อด.....  ถ้าจะไปก็ล่องแพไป  ดูธรรมชาติ  
นั่งรถเข้าไปก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบนะครับ

หลังจากที่หาข้อมูลอยู่นาน  จองไกส์และโอนตังค์  ก็ได้เวลาเช็กรถ  และนับวันรอที่จะล้อหมุน.....

เช่นเคยครับ  พาหนะของผม  ก็รถจีนคันเล็กๆคันนึง  กับรถแปลงของพ่อผู้ชอบเดินทางไปด้วยกัน

จากคุณ : mintbally
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 15:22:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com