Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ ไปจองเลขทะเบียนมอเตอร์ไซค์มา เลขตอง ระงับการจองแล้วครับ แต่... ติดต่อทีมงาน

...เลขเบิ้ล และเลขเดี่ยว ก็ยังจองได้ปกติ  แต่ผมต้องการจะไปขอจองเลขตอง  จนท.แจ้งว่า  มันจะนานเกินไป  จึงขอระงับการจองเลขตองไว้ก่อน  และป้ายทะเบียนรถมอเตอร์ไซค์แบบใหม่  จะเริ่มใช้ประมาณเดือนกุมภาพันธ์ปีหน้าครับ  
ผมเลย  เอ้าาาา ...   รอป้ายแบบใหม่ดีกว่า  แต่ จนท. ยังไม่ได้บอกว่าจะให้เริ่มจองป้ายแบบใหม่ได้ตอนใหน  แต่ก็สามารถมาจองได้ปกติครับ   ผมเลยถามต่อไปอีกว่า  แล้วป้ายรถมอเตอร์ไซค์  เป็นแบบใหน  จนท. บอกว่า  ใช้ลำดับตัวเลขเหมือนรถยนต์  เช่น 9กก 9999 แต่แผ่นป้ายรถมอเตอร์ไซค์ จะเป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัสเหมือนเดิม  รถยนต์ก็เหมือนเดิม เป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าครับ  

ป้ายตัวอย่าง  บน คือ รถยนต์  ล่าง คือมอเตอร์ไซค์ครับ

จากคุณ : วันนี้ เพื่อวันข้างหน้า
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 20:50:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com