Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครซื้อรถใหม่ แล้วต้องซื้อประกันโดยไม่สมัครใจบ้าง ติดต่อทีมงาน

ของเราเจ้าหน้าที่ ที่มาทำสัญญาบอกเลยว่า ต้องทำค่ะ จำเป็นค่ะ
เป็นนโยบายของธนาคารค่ะ
แล้วก็กดดันให้เราเซ็นตรงนั้นเลย
ทั้งๆที่เรากับแฟนคุยกันแล้วว่าไม่ทำ
เพราะเราดาวน์เกือบครึ่งแล้วส่งสามปี
หากปีหน้าเงินพร้อมก็กะว่าจะปิดเลย

พอตอนหลังก็เลยไปคุยกับเซลล์รถว่าว่าไฟแนนท์นี้ไม่ผ่านก็จะหาเอง
มีนอยด์นิดนิด

ปล.แบงค์ส้มค่ะ

**
แก้ไขเพิ่มเติมตรงนี้ค่ะ
ประเภทที่เค้าให้ทำก็ประมาณของคุณ ความคิดเห็นที่ 13 ค่ะ
น่าจะเป็นประกันตัวรถ
เหมือนกันคือยื่นมาให้เซ็นใบสุดท้ายโดยไม่แจ้งล่วงหน้า

ที่ไม่อยากทำก็เพราะเรากะจะส่งปีเดียวแล้วปิดเลยค่ะ
ไม่อยากเป็นหนี้นาน

แต่ตอนนี้เค้าบอกมาแล้วว่าเปลี่ยนไฟแนนท์ไม่ได้
เปลี่ยนเจ้าหน้าที่ไฟแนนท์ก็ไม่ได้
หาเองก็ไม่ได้
อีกอย่างคือสงสัยจะเล่นแง่ให้เราเตรียมเอกสารหลักฐานใหม่ทั้งหมด
บอกว่าลายเซ็นสำเนาถูกต้องกับในใบสัญญาไม่เหมือนกัน
(แล้ววันเซ็นวันนั้นไม่ดูฟร่ะ) เซ็นชื่อเต็มๆ ไม่ได้ใช้ลายเซ็นเลยนะ

ไม่มาเอาเองเหมือนครั้งแรกนะ รอบนี้บอกให้เอาไปฝากไว้ที่โชว์รูมเองด้วย

จะคิดสั้นหากู้เพิ่มซักสองแสนแล้วซื้อสดเลยดีมั๊ยน๊อ

แต่ก็กลัวดอกจะแพงกว่าตัวนี้
ใครมีแนะนำสถาบันการเงินที่ดอกเบี้ยดีๆ แนะนำหลังไมล์มาด้วยนะคะ
เผื่อเอาไว้เป็นทางเลือก

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 55 17:33:57

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 55 17:31:29

จากคุณ : ใบเตยแก้มยุ้ย
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 55 15:18:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com