Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกิดอะไรขึ้นกับคุณภาพรถยนต์ ฟอร์ด ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

ไม่ได้มาดิสเครดิตใครนะครับ แต่ช่วงระยะหลังมานี่ หรือตั้งแต่ระยะไหนก็ไม่รู้ ผมเห็นกระทู้รถฟอร์ดมีปัญหาเยอะมาก ในเรื่องของคุณภาพสินค้า เป็นกันแทบทุกรุ่น ใช่ครับค่ายอื่นก็มีแต่น้อยกว่านี้ ผมเห็นบ่อยจนเริ่มสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้นกับคุณภาพของฟอร์ดรึเปล่า
 หรือรถฟอร์ดจะไม่ถูกกับสภาพภูมิศาตร์ของประเทศไทย ยังไงหากฟอร์ด ได้อ่านกระทู้นี้หรือกระทู้ไหนๆ ช่วยติดตามแก้ไขหรือทำอะไรซักอย่างให้ผู้บริโภคได้มั่นใจมากขึ้นได้ไหมครับ ทุกวันนี้ผมว่าหลายๆคนที่ออกรถฟอร์ดมา อาจมีตะหงิดใจบ้าง ว่ามันจะแจ๊คพอตไหมและเมื่อไร

ขอแนะนำเพิ่มเติม

ช่วงนี้ผมเข้าไปเล่นห้องมาบุญครองค่อนข้างบ่อยเพื่อติดตามข่าวคราวของมือถือรุ่นนึง ซึ่งก็เห็นบริษัทต่างๆผู้จำหน่ายสินค้า และผู้ให้บริการสินค้า ออกมาให้ความช่วยเหลืออย่างรวดเร็วเมื่อได้รับทราบปัญหาผ่านทางกระทู้ ดังนั้นผมว่าในห้องรัชดานี้น่าจะมีตัวแทนของรถยนต์ค่ายต่างๆรวมทั้งมอร์เตอร์ไซค์ค่ายต่างๆ ออกมาคอยรับทราบปัญหาหรือช่วยเหลืออะไรดูบ้างนะครับ ลูกค้าจะก็อุ่นใจเมื่อเกิดปัญหาต่างๆขึ้นจะเล็กน้อยหรือใหญ่ก็ตาม อย่างน้อยก็ให้รู้ว่าพวกคุณยังมีตัวตนอยู่ ไม่โดดเดี่ยว รถยนต์ไม่ใช่บาทสองบาทนะครับ โทรศัพท์เครื่องละไม่กี่บาทยังมีการดูแลอย่างเต็มที่เลยครับ

ปล.รถฟอร์ดเป็นรถที่สวยมากนะครับในสายตาผม เทคโนโลยีและราคาก็จัดเต็ม ขอคุณภาพอีกนิดนะครับ

จากคุณ : narah_phuri1
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 01:15:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com