Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ รถถูกชนท้าย จะเรียกร้องค่าค่าเสียประโยชน์จากการไม่ได้ใช้รถต้องทำอย่างไรคะ +++ ติดต่อทีมงาน

รถถูกชนท้ายทำให้ต้องนำไปซ่อมเป็นเวลาอย่างน้อยเดือนนึง ประกันออกใบเคลมค่าเสียหายให้แล้ว แต่ต้องการเรียกค่าค่าเสียประโยชน์จากการไม่ได้ใช้รถ แล้วพอโทรไปถามประกันมาเค้าบอกว่ากรมธรรม์ไม่ได้ครอบคลุมตรงจุดนี้เรามีสิทธิ์ได้แต่ต้องไปเรียกร้องจากประกันของคู่กรณีเอาเองและต้องมีหลักฐาน เช่น ใบเสร็จค่าเช่ารถด้วย

อยากทราบว่าเวลาดำเนินการต้องทำยังไงบ้างคะ ใครพอรู้หรือเคยมีประสบการณ์บ้าง รบกวนช่วยทีค่ะเพราะพอไม่มีรถแล้วมาทำงานค่อนข้างลำบากทีเดียว คิดแล้วเซ็งอยู่ดีๆก็มาชน เฮ่อ

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวมาให้กิ๊ฟนะคะ

จากคุณ : Nameless Monster
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 19:25:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com