Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แท๊กซี่ สีชมพู ทะเบียน [ทษ 2191 กทม.]ชนแล้วหนี ครับ ติดต่อทีมงาน

เหตุเกิดเมื่อครู่ (เวลาตี 3 : 20 นาที วันที่ 7/11/2555

รบกวนช่วยโหวตทีนะครับ

ผมขี่มอเตอร์ไซค์มาเส้นลาดพร้าวขาออกมุ่งหน้าบางกะปิในขณะที่กำลังเลี้ยวเข้าซอยมหาดไทยทั้งๆที่ไฟเขียวอยู่

ผมต่อท้ายแท๊กซี่คันนึงขับขี่ตามกันช้าๆเลี้ยวเข้าซอยมหาดไทย อยู่ๆมีแท๊กซี่สีชมพูฝ่าไฟแดงออกมาด้วยความเร็วสูง

มุ่งตรงมาที่ผมเรียกได้ว่าพยายามจะชนผมแน่นอนเพราะเขาจอดอยู่กับที่ก่อนจะเร่งเครื่องอย่างแรงพุ่งเข้ามาใส่ผม

ผมเห็นดังนั้นเลยรีบบิดให้ชิดแท๊กซี่คันหน้าให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ แท๊กซี่ที่ฝ่าไฟแดงมาเลยเฉี่ยวท้ายตรงทะเบียนผมไป

เรียกได้ว่าถ้าผมบิดออกจากตรงจุดนั้นช้าไปนิดเดียวได้โดนชนบาดเจ็บสาหัสแน่นอน พอผมตั้งหลักได้ก็สตาร์ทเครื่องขี่ตามไป

ที่ความเร็ว 120 เศษๆผมถึงเริ่มตามแท๊กซี่คันดังกล่าวทัน แต่แท๊กซี่คันดังกล่าวปาดหน้ารถคันอื่นจากขวามาเลนซ้ายสุด

และรีบเลี้ยวเข้าไปภายในซอยลาดพร้าว 110 ผมบิดตามมาด้านหลังระยะห่างประมาณ 150 เมตรและเห็นชัดเจนเลยเลี้ยวตามเข้าไป

ผมขี่ตามพร้อมบีบแตรจนแท๊กซี่คันนั้นเห็นว่าหนีไม่ได้แล้วจึงจอด แท๊กซี่บอกแค่ทะเบียนเบี้ยวเองเดี๋ยวเรียกประกัน

จากนั้นคนขับก็ลงมามีลักษณะอ้วนสวมเสื้อเชิร์ตกางเกงยีนส์สูงประมาณผม (180 ซ.ม.) ลงมาเจรจากับผมว่าจะเรียกประกัน

แต่ผมรู้แล้วว่าไม่เรียกแน่ๆเพราะคนขับกลิ่นเหล้าหึ่งเลย แล้วก็ตามคาดเขาโทรหาใครสักคนให้ผมคุย

ระหว่างนั้นเขาไปนั่งในรถ พร้อมมีเพื่อนผู้ชายไว้ผมยาวตัวเล็กๆคนนึงยืนรอนอกรถ ผมเลยเอา olfa ออกจากเป้มาใส่กระเป๋ากางเกง

เผื่อไว้ป้องกันตัวถ้ามีเหตุไม่คาดคิด (ผมพกคัตเตอร์นี้ไปใช้ทำงานที่พารากอนพึ่งเสร็จกลับมาพอดี)

ไม่นานเขาก็ยื่นโทรศัพท์ให้ผมคุยบทสนทนาราวๆว่า...

เห็นใจน้องเขา(คนขับรถ)หน่อย ผมบอกว่าถ้าชนแล้วจอดแค่ทะเบียนเบี้ยวผมจะไม่ตำหนิเลยไม่เอาตังค์ด้วยกะอีแค่ทะเบียน

แต่นี่เจตนาชนพร้อมขับหนีชัดๆ ผมเลยกะถ่วงเวลาเลยชวนคนขับคุยเรื่องค่าเสียหาย

ซึ่งก่อนหน้านั้นผมโทรบอกแฟนผมให้โทรเรียกตำรวจให้มาจุดเกิดเหตุแล้ว
เพราะคนขับเมาแบบนี้อาจไปชนใครต่อได้อีก

แต่พอคนขับรู้ว่าตำรวจกำลังมาจากเสียงแฟนผมในมือถือเลยบอกผมว่าไปจอดคุยกันตรงปั๊มปากซอย 110 ดีกว่า

ผมเลยบอกได้ (ผมคิดในใจว่ายังไงผมถ่ายทะเบียนถ่ายรถไว้ขนาดนี้คงไม่กล้าหนีแล้ว)

แต่ผิดคาดครับแท๊กซี่สีชมพูทะเบียน ทษ2191 กทม. เขากล้าขับหนีเป็นหนที่สองครับ

ผมเลยปล่อยไปแล้วขี่ไปสน.โชคชัย 4 แทน ลงบันทึกประจำวันไว้แล้วแต่ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรไว้ครับ

ทะเบียนรถแท๊กซี่คันดังกล่าวด้านหลังจะทำจากฟิวเจอร์บอร์ดแต่ผมเดินไปมองทะเบียนหน้ารถแล้วตรงกันครับ

ทษ 2191 กรุงเทพมหานคร ไม่ผิดแน่ คนขับมีรูปร่างอ้วนสูงประมาณ 180 มาพร้อมกับเพื่อนอีกคนตัวเล็กผมยาวมากมองที่มืดคล้ายผู้หญิง

แฟนผมแจ้งจส.100 และอื่นๆไว้แล้ว ใครพบเห็นแท๊กซี่คันดังกล่าวและคนขับมีลักษณะที่ว่ารบกวนเรียกตำรวจจับตัวไว้ทีครับ

ผมถ่ายคนขับไว้แต่ภาพมัวมากรวมทั้งคนขับโวยวายให้ลบทิ้งผมเห็นเขามากันสองคนเลยลบทิ้งไปก่อน ใครมีโปรแกรมกู้ไฟล์รบกวนหลังไมค์ทีครับ

กรณีนี้ผมสามารถแจ้งเขาข้อหาอะไรได้บ้าง (เมาแล้วขับคงไม่ได้ละป่านนี้คงหายเมาไปแล้ว)

และผมสามารถขอภาพจากกล้องถนนบริเวณนั้นได้ยังไงบ้างครับขอขั้นตอนทีครับ

ผมจะยอมเสียเวลาเสียเงินเท่าที่จะเสียได้เล่นคนขับแท๊กซี่คันนี้ด้วยกฏหมายให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

ต่อจากนี้เป็นภาพรถแท๊กซี่คันดังกล่าวบริเวณในซอยลาดพร้าว 110 ซึ่งผมขี่ตามมาจนเขายอมจอดครับ

จากคุณ : B.line
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 05:41:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com