Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนชนท้ายมา เขาให้มา1000บาท แต่ผมบอกให้เขา ให้ผมแค่500พอทุกคนคิดว่าโอเคกันหรือป่าวครับ ติดต่อทีมงาน

.......เมื่อเช้าขับรถขึ้นสะพานข้ามแยกรามคำแหง-พระราม9มา รถติดมาตลอดทางจนมาช่วงกลางสะพาน ช่วงผมกำลังจะออกตัวรู้สึกว่าสะเทือนมีรถคันหลังมาชนท้ายผม แรงพอสมควรผมลงไปดู ปรากฎว่ามีรอยที่กันชนท้ายพอประมาณ  ผมถามพี่ว่า"ยังไงดีพี่"........เขาว่าจะเรียกประกัน แต่ผมบอกไม่เป็นไรมีรอยนิดหน่อยพอสมควร  เขาเลยจะให้ผม1000บาท  ผมเห็นว่ามันเยอะไปกับรอยแผลที่เป็น เลยบอกเขาว่า500ก็พอพี่ ช่วยๆกันแผลไม่ได้เยอะมาก รถผมก็รถอีคาร์เก่าๆ แต่แต่งพอสมควร เขาเลยให้ผมลงไปคุยข้างล่าง
.......ระหว่างทางที่ผมขับลงมาใจผมดันคิดว่าจะเอาเขาแค่200-300พอเพราะรถก็เก่าแล้วแถมยังมีแผลที่กันชนท้ายผมมาก่อน ว่าจะไปทำสีก็ไม่มีตังซะที แต่ไหนๆก้ไหนๆแล้วช่วงที่ตังผมก็ไม่ค่อยมี500ก็เอาวะ
.......พอมาถึงปั๊มข้างล่างเขายื่นแบงค์พันให้ผมผมเลยเอาเงิน600บาทที่มีติดตัวทอนไปให้เขา500 ดีกว่ามาคิดเล็กคิดน้อยว่าจะเอาแต่เงินเยอะๆ  พอมาถึงที่ทำงานเล่าเรื่องให้หัวหน้าฟัง หัวหน้าบอกว่าทำไมไม่ให้เขาเรียกประกันจะได้ซ่อมกันชนหลังทั้งอันเลย  แต่ผมคิดว่าแผลเล็กๆน้อยๆให้เงินพอประมาณก็พอ  ส่วนแผลเก่าที่ผมเป็น  ค่อยเก็บเงินซ่อมทีหลังละกัน

........ผมเลยอยากจะถามว่าผมว่าผมคิดผิดหรือป่าวที่เอาเงินเขาแค่500กับแผลที่เป็นพอสมควร ไม่อยากเอามากครับคนเราผิดพลาดกันได้เอาเงินแค่ตามสภาพก็พอส่วนที่เหลือเราก็น่าจะต้องรับผิดชอบด้วยตัวของเราเอง

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ย. 55 11:17:36

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ย. 55 10:34:43

จากคุณ : DACKKURA
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 55 10:33:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com