Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกี่ยวกับ VIGO และ ญาติผมครับ....... ติดต่อทีมงาน

ญาติผมไปซื้อ วีโก้ พรีรันเนอร์มาครับ เป็นมือ 2 ครับ แกโทรมาบอกผมให้ไปชื่นชมรถแกหน่อยว่าสวยไหม ผ่านไปซัก 2 วันผมก็ไปให้แกหายอยากซะที ผมไปดูสภาพรถก็สวยนะครับ แต่ผมไปเอะใจตรงที่ "สกู๊ปดักลม" ตรงกระโปงหน้านี่แหละครับ เพราะมันมีแผ่น ฟรอยและเทปใสปิดอยู่ครับ ตรงช่องที่เอาไว้ให้ลมเข้านะครับ (นึกภาพตามนะครับ) ผมก็เลยเกิดการสนทนาขึ้นมา

ผม : แล้วสกู๊ปดักลมเป็นอะไรทำไมเอาเทปมาปิดอย่างงี้
ญาติ : กลัวน้ำ กลัวเศษฝุ่น กลัวใบไม้เข้านะ เด๋วมันจะทำให้เครื่องสกปรก
ผม : เค้าออกแบบมาแบบนั้นอยู่แล้ว ไม่ต้องกลัวหรอกเพราะเค้าป้องกันให้แล้ว
ญาติ : เอาน่าข้ากลัวของข้าแบบนี้ เกิดพังขึ้นมาใครรับผิดชอบ
ผม : ครับ...(@%$#@###$%@@@%%$) นึกในใจ...

มีใครทำแบบญาติผมบ้างครับ....

จากคุณ : Rombax
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 55 14:21:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com