Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เงินเดือน 15000 ผ่อนรถมือ 2 สักคัน จะได้ไหม มีค่าใช้จ่ายหลังได้รถอะไรบ้าง [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้ว่าโพสถุกห้องไหมครับ ไม่ถูกโทดทีนะครับ
พอดีเรียนจบมา 1 ปี ทำงานอะครับ
คือผมเงินเดือน 15000 ไม่มีหนี้ สิน ผ่อนที่พักเดือนละ 2000
อยากได้รถ มือ 2 สักคัน
ที่ดูไว้ Toyota Soluna มือสอง สัก 200000 กว่า

เลยมีเรื่องกังวลใจ
1.การดาวรถ และ ผ่อนรถ ว่าถ้าผ่อน 60 หรือ 72 เดือน มันจะตกเดือนล่ะเท่าไร
2.ค่าใช้จ่าย ค่าน้ำมัน ค่าอื่นๆ หลังซื้อจะมีอะไรบ้าง
3.ควรเลือกรถยังไง ไม่ให้โดนหลอก
4.ไม่รุ้ว่า ถ้าจะถอยสักคัน ค่าใช้จ่ายในการถอยครั้งแรก มันจะตกประมาณเท่าไร

อยากได้ความรู้จากผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ จะได้เป็นส่วนนึงในการตัดสินใจ
อีกอย่าง เอารถไว้เวลากลับบ้าน เชียงใหม่ ไป เชียงราย จะไหวไหม
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

จากคุณ : NUS
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 55 16:41:54 A:210.1.4.194 X: TicketID:346487

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com