Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

KTM-เปิดตัวรถรุ่นใหม่ 2013 ติดต่อทีมงาน

เอาข่าวมาแบ่งปันกันเฉยๆนะครับ  เพราะส่วนตัวขี่ duke200 กับ Ksr อยู่
เลยอัพเดทเผื่อใครชอบค่ายรถสีส้มบ้างครับ

ส่วนตัวผมชอบตั้งแต่ตอนยังไม่มีเข้ามา  ไม่คิดว่าจะมีเข้ามาขายด้วยซ้ำ
จนวันนี้ก็ได้มาเก็บไว้คันนึง  แพงไหมคงแพง  ส่วนความคุ้มค่า ถ้าวัดจากอารมณ์
และประสบการณ์ที่ได้ขับขี่   แค่นี้ก็ถือว่าคุ้มค่าในมุมของผมแล้วครับ

และรุ่น 1290 ที่เป็น Prototype ก็เป็นแรงบันดาลใจให้ผมจะลองแต่งแนวนั้นดูบ้างครับ

ออกตัวก่อนเลยนะครับว่าไม่สันทัดเรื่องข้อมูลเชิงลึก เน้นดูรูปเอาละกันนะครับ  ใครอยากรู้ตัวไหนลองเสิจหาเอาได้เลยครับ

มาดูตัวแรกก่อนครับ  Duke390
รูปทรงและ body น่าจะเอามาจาก duke 125/200 ครับ

ขอบคุณภาพสวยๆและข้อมูลทั้งจาก KTM-thailand และ DukeMeKtm ครับ

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 55 08:21:08

จากคุณ : ลายเส้น สีน้ำ
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 08:17:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com