Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขายรถคันเก่าไป 4 เดือนแล้ว เต้นรถโทรมาตาม ให้เซ็นเอกสารใหม่ ควรเขียนและเซ็นให้ใหม่รึเปล่า ติดต่อทีมงาน

รถยุโรปคันเก่าผมใช้งานมา 15 ปี
เลขทะเบียนสวย ( x-ฮ xyyx)

ผมขายรถคันเก่าให้กับเต๊นรถผ่านเซลล์ที่ขายรถใหม่ เอามาเป็นเงินดาวน์
ผ่านมา 4 เดือน เจ้าของเต๊นรถเพิ่งโทรมาบอกให้ช่วยเซ็นเอกสารการโอนให้ใหม่หน่อย

เพราะเอกสารใบเดิมและบัตรประชาชนผมระบุชัดว่าใช้โอนรถยี่ห้อนี้รุ่นนี้ ทะเบียน (x-ฮ xyyx) เท่านั้น (ระบุตามเล่มทะเบียน)

เจ้าของเต๊นบอกว่าได้เอาทะเบียนสวยเดิมของผมไปสวมรถคันอื่นแล้ว และเอาเลขทะเบียนอื่นมาสวมรถคันนี้แทน ต้องการให้ผมเขียนระบุในใบโอนใหม่

อยากถามผู้เชี่ยวชาญหน่อยว่า ผมควรเขียนและเซ็นให้ใหม่รึเปล่า มันปลอดภัยหรือไม่ หรือว่าเจ้าของเต๊น มีอะไรเบื้องหน้าเบื้องหลังลึกซึ้งกว่านั้น ครับ

จากคุณ : Kabu-nushi
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 04:07:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com