Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมคนรวยๆถึงใฝ่หาแต่จักรยานมาขี่อ่ะครับ ติดต่อทีมงาน

ส่วนตัวผมถ้ามีเงิน มีแต่จะขยับ จาก 1.6 ไป 2.0 ให้ได้

ส่วนจักรยานบอกตามตรงไม่เคยมองเลยครับ  คือถ้าออกกำลังกายอยากจะหาพวกลู่วิ่งมากกว่า  วิ่งในบ้านไม่ไปไหน

ตั้งแต่ต้นปีมา เพื่อนพ่อ รวยค่อนข้างมาก เป็นหัวหน้า บ.รัฐวิสาหกิจเจ้าหนึ่ง เขต ภาคกลาง  คือฐานะห่างจากบ้านผมมาก (บ้านผมธุรกิจเล็กๆ) มาชวนออกไปร้านจักรยานแถมยังชวนเข้ากลุ่ม แถมจะซื้อให้คันนึงด้วย ผมนี่ขอบายเลย  ไปแต่ละที่ ทั้งร้อน ทั้งไกล

อีกคนนึงเป็นลูกเพื่อนแม่ กลับมาจาก ต่างประเทศ เพิ่งจบใหม่ รวยมากเปิดร้านอาหารไทยที่เมกา กลับไทยมาก็มาชวนผมไปหาซื้อจักรยานให้ได้  ผมก็ไม่รู้แหล่ง แนะนำไม่ถูกอีก

ล่าสุดมีคนมาซื้อที่แถวบ้าน เห็นรถเพื่อนผมไอ้คนข้างบนแหละมาจอดที่หน้าร้านผม เข้ามาคุยจะขอซื้อให้ได้ คือจะเอารุ่นนี้สีนี้  คิดในใจ เวรมันจะอะไรกันนักหนา จักรยานเพื่อนก็ซื้อมือสองมา  ที่รถผมอยากขายเหลือเกิน ไม่มีใครสนใจ อิอิ   เลยข้องใจว่าตอนนี้คนรวยไม่ไปตีกอล์ฟกันแล้วรึไง ฮึ

จากคุณ : AkuAki
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 55 11:34:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com