Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เก๋งคัมรี่สีฟ้าอ่อน กก 44XX ไม่คิดลงมาดูคนบาดเจ็บหน่อยหรือครับ ติดต่อทีมงาน

18/11/55 เวลา 13.30
เรื่องเกิดบริเวณใกล้ วัดนาวง น่ะครับ ขณะที่ผมกำลังยื่นซื้อก๋วยเต๊๋ยว โกฮับ
ก็ได้ยินดังโครม เลยหันไปมอง ก็เห็นเก๋งกำลังแซงรถจิ๊บที่จอดข้างถนน ผมก็คิดว่า เก๋งคันนี้คงเฉียวชน ธรรมดา แต่มองที่เก๋งไม่มีรอยขูดขีดแต่อย่างใด แล้วเจ้าเก๋งคัมรี่ ก็เหมือนจะดูตัวก็ค่อยๆชะลอ เหมือนจะจอด ผมเลยได้เดินเข้าไปดูเหตุการณ์ใกล้ๆ เจอเด็กผู้ชายอายุน่าจะ 15 ได้ไม่สวมหมวกกันน็อค นอนเจ็บ โอยๆ ผมจึงน้องว่าเป็นยังไงบ้าง เนื้อตัวน้องเต็มไปด้วยบาดแผล และเลือด ถามน้องน้องเล่าว่า พี่เก๋งขับเบียดเลยหลบ ขณะนั้นมีรถจอดข้างทางพอดี เลยเสยท้ายไปเต็มๆๆ

*** โชคดีของน้องที่ มีกู้ภัยขับมาพอดีเลยปฐมพยาบาลได้ทันทีและคิดว่าน้องคงปลอดภัย

ปล. ผมไม่รู้ว่าใครถูกใครผิดนะครับ แต่อยากให้คุณลงมาดูน้องบ้างครับ เพราะเห็นจะจอดชะลอแล้ว พอมีไทยมุงเข้าคุณก็ไปเลย

จากคุณ : หนึ่ง
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 08:43:05 A:110.164.51.48 X: TicketID:365055

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com