Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประสบการณ์เมื่อโดนรถจอดขวาง เอากับเขาดิ ติดต่อทีมงาน

หลายวันก่อนไปจอดรถที่ถ อังรีค่ะ มาค่ะ
พาญาติมาหาหมอที่จุฬา แต่เช้าหาที่จอดในจุฬาไม่ได้
ก็เลยหาที่จอดไล่มาตั้งแต่สภากาชาดจนมาถึงแถวหน้าคณะทันต ได้ที่จอดแต่แถวในก็ok ยังดีที่มีที่จอด
คราวนี้ประมาณเที่ยงก็ออกมาเอารถ มีรถจอด ขวางอีกแถวนึง ฮึ ไม่เป็นไรเรามันผู้หญิงถึกอยู่แล้ว
ค่อยๆเข็นตั้งแต่คันหน้าออกไปที่ละคัน ทีละคัน รถตู้คาราเวลชั้นยังเข็นได้คนเดียวด้วย ถึกปล่าวล่าาา
พอมาคันน้องออส สีเงิน พอเข็นปุ๊ป ไม่ขยับ มองใต้ล้อดูว่าเอาก่อนหินหนุนไว้ป่าว ก็ป่าว
มองไปที่หน้าต่าง พร้อมภาวนาในใจ  อย่านะ  อย่านะ
แต่สิ่งที่ภาวนาไม่เป็นผล เกียรPค่ะท่านผู้ชม
สิ่งต่างๆที่เคยอ่านในรัชดาเข้ามาในหัว
เหรียญบ้าง กาวบ้าง ตะปูบ้าง
และในรัชดา บ้างข้อความก็ขึ้นมา คนนั่นแหละผิด รถไม่ผิด  
สงสารรถ บาปกรรม แล้วชั้นจะทำไงดีล่าาา
ญาติก็รอหน้าภปร
อย่างแรกโทรบอกญาติให้หาที่นั่งรอไปก่อน ศึกนี้ยังยาวไกล
เดินรอบรถเผือ่จขรถจะทิ้งเบอร์โทรไว้ เพราะมันมีรถบางคันจอดเกียร์nไม่ได้ต้องpอย่างเดียว
แล้วเขาจะทิ้งเบอร์โทรไว้
แต่คันนี้ที่บ้านก็มีแบบนี่ จอดnได้นี่ ตกไป
มองไปที่กระจกเจอสติกเกอร์เสียภาษี สติกเกอร์เข้าหมู่บ้าน
สติกเกอร์แมค สติกเกอร์ประกัน
ลองดู รถใหม่อยู่ น่าจะยังทำประกันอยู่น่า
ก็เลยโทรเข้าบริษัทประกันตามทีมีเบอร์อยู่ที่สติกเกอร์
ติดค่า ติดง่ายด้วย ทำไมโทรเข้าais ไม่ง่ายอย่างเงี่ย
ก็บอกเขาไป ว่า  รถคันนี่สีนี้ ยี่ห้อนี้ ทะเบียนนี้ จอดรถขวางชั้น  ใส่pไว้ด้วยขอเบอร์โทรเจ้าของรถด้วย
บริษัทก็ว่า  ให้เบอร์ลูกค้าไม่ได้ค่ะ ผิดจรรยาบรรณ
แล้วให้ทำไง ล่ะ she ว่าลองประกาศเสียงตามสายยังคะ
คุณเธอคะ ก็บอกแล้วว่าริมถนน จะให่เสียงตามสายที่พารากอนเรอะ
คุณเธอก็เงียบ เราก็เลยว่า เบอร์ชั้นนะ 088-xxx-xxxx
ให่เวลาครึ่งชั่วโมง เธอโทรหาเจ้าของรถนะ ให้มาขยับรถ
ไม่งั้นได้เคลมสีรอบคันแน่ วางหูทันที
ไม่เกิน10นาที แม่เจ้าของรถโทรเข้ามาว่า ลูกเรียนในจุฬาค่ะ กำลังเรียนอยู่ แต่กำลังจะออกมา
รอแป๊ปนะคะ ขอโทษประมาณ10รอบมั๊ง  อารมณ์จากปี๊ดๆ
ลงมาเยอะเลยค่ะ  พักเดียว น้องเขาก็วิ่งมา น่ารักมาก ดูก็รู้ว่าวิ่งมาไกลมาก  ยกมือขอโทษใหญ่ นำ้ตาคลอด้วย
โกรธไม่ลงเลย เลยบอกไม่เป็นไรค่ะ แต่อย่าลืมอีกนะ
เดี๋ยวรถเป็นรอย
สรุป  ไม่ทำไรรถน้องหรอกค่ะ ไม่ใช่คนดีหรอกนะ พอดีกลัวกล้อง
ถ้ารถไม่ทำประกัน ก็กะโทรเข้าหมู่บ้านน้อง เผื่อมีเรคคอร์ด รถกับบ้านเลขที่ กับเบอร์บ้าน
บอกหลายๆคนไว้เผื่อเจอเหตุการณ์เดียวกัน
เอาไว่เป็นทางเลือกค่ะ

จากคุณ : บ้านนี้สีเขียว
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 10:47:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com