Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต้องฝึกนานขนาดไหนครับถึงจะปั้นขึ้นเขาใหญ่ได้ครับ ติดต่อทีมงาน

กระผมเพิ่งมีจักรยานได้ไม่กี่วัน ที่ตัดสินใจซื้อก็เพราะสุขภาพ ไม่มีความรู้เรื่องจักรยานเลยครับ
ฝึกซ้อมเองคนเดียวครับ อ่านตามเว็บเอา ทดลองปั่นได้ประมาณ30โล/วัน(ปั่นในกรุงเทพ)
 กระผมเห็นเค้าปั่นท่องเที่ยว ดูน่าสนุกดีครับ อยากลองบ้าง มือใหม่อย่างกระผมต้องฝึกซ้อมอย่างไรบ้างครับ
เรื่องการเตรียมตัวก็ยังไม่เป็นเลยครับ อุปกรณ์ต่างๆเช่นเกียร์ก็ยังใช้ไม่คล่องครับ
    ถามเรื่องการปั่นขึ้นเขาใหญ่(ทางฝั่งปราจีนนะครับ) ถ้ากระผมจะลองไปปั่นดูโดยการเริ่มเข้าด่านเวลา6.00น และมีเวลาไม่เกิน17.00น(เพราะปั่นคนเดียวกลัวมืดก่อน) พักไปเรื่อยๆ ในความคิดของเพื่อนๆ
พอจะเป็นไปได้ไหมครับ
    ไม่มีความรู้เรื่องการเปลี่ยนยางเลย เรื่องนี้จะเป็นอุปสรรคไหมครับ
    จักรยานกระผมรุ่นtrek3700วีเบรค พอจะใช้ในการปั่นขึ้นได้ไหมครับ หรือจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
ดูในเว็บมีแต่คนใช้รุ่นแพงๆ รุ่นนี้พอที่จะใช้ในการเดินทางไกลได้ไหมครับ
     ในใจลึกๆกระผมอยากลองปั่นขึ้นไม่เกินสิ้นเดือนนี้ พอจะเป็นไปได้ไหมครับ
     อายุ40แล้วครับ พอจะทำได้ไหมครับ
    ถ้าเราจะจ้างคนมาเทรนให้ (มาสอนทุกอย่าง แม้กระทั่งการเปลี่ยนยาง) มีคนเค้าทำเรื่องนี้ไหมครับ
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ
   วรชาติ ชีวะสุขนนท์. มือใหม่จริงๆ

จากคุณ : hpl-1710loki
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 13:27:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com