Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งอกครับงอก . . "คันที่เล็งไม่ได้ซื้อ คันที่ซื้อไม่ได้เล็ง" ? ติดต่อทีมงาน

ครับ . . คันที่เล็งไม่ได้ซื้อ คันที่ซื้อไม่เคยแม้จะเห็นในสายตา ฮ่าๆๆๆๆ

ที่จริงคันนี้งอกมาสักพักแล้วครับ พอดีว่ากล้องเสียเพิ่งจะได้มา เลยจัดรีวิวให้ชมนิดหน่อย

ผมสนใจเสือหมอบเริ่มต้น ซึ่งในใจเทไปให้กับ Bianchi Nirone7 แล้ว ฮ่าๆๆ แต่ผมชอบสีโทน ดำๆ แดงๆ ผมว่ามันดูซิ่งดี ซึ่งมันขัดกับตัวนี้มาก ขณะที่ผมกำลังเรื่องมากว่าจะเอายี่ห้อไหนดี เพื่อนผมดันไปจัดตัวที่ผมเทใจไปซะก่อน แน่นอนหล่ะมันทำให้ผมหมดความตื่นเต้นที่จะไปซื้อซะแล้ว อีกอย่างผมก็ไม่อยากเหมือนใคร และในกระทู้ pantip ก็ฮิตเจ้า GT 3 กันจริงๆ ทำให้ผมสนใจเป็นอีก 1 ตัวเลือก เพราะสวยและคุ้มมากๆ และในใจผมก็มีอีกหลายยี่ห้อที่ชอบมากมาย (ยิ่งเลือกยิ่งเรื่องเยอะจริงๆผมเนี่ย ฮ่าๆๆ)

มีหลายคนบอกว่าให้เลือกสีที่ชอบ ไปที่ร้าน เราจะเจอคันที่สะดุดตาที่สุด และคันนั้นแหละคือคันที่รอเราอยู่

หลังจากศึกษาเรื่องเสือหมอบมานานเกือบครึ่งปี วันที่ผมรอคอยก็มาถึง ผมได้มีโอกาสไปเล็งๆรถที่ร้านจริงๆ (ตั้งใจแค่ไปเล็งนะ ^ ^) พอถึงร้านรถที่เล็งไว้ก็มีของพร้อม แต่ดั้นนนน ไปสะดุดกับคันนึง มันแผ่รังสีกิเลสใส่ผมแรงมาก "โอ๊ย อะไรกันนี่ Wheeler Route 1.3 มันคืออะไร ทำไมเราไม่รู้จัก - -" ฮ่าๆๆ ไม่ว่าจะ Bianchi , Trek , GT , Fuji มีหมด แต่ผมกลับไม่สนใจเลย ไปหลงไหลกับผ้าพันแฮนแดงๆ รถสีเทาเข้มๆ ตัดแดงๆ (สีโดนใจ หาเท่าไรก็ไม่เจอ) ฮ่าๆๆ แต่ไม่เคยเห็นเลยแห๊ะ Wheeler ที่เป็นเสือหมอบ เห็นแต่เสือภูเขาสะส่วนใหญ่ จึงกลับมานอนคิดพร้อมหาข้อมูลคืนนึง

เอาหล่ะลองชมกันเรื่อยๆดีกว่า ^ ^

จากคุณ : TANGMO sec1
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 20:55:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com