Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณผู้ชายครับ ใครมีแฟนกำลังท้องอย่าให้ขึ้นรถเมล์เลยครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมเจอเหตุการณ์ 3 ครั้งแล้ว  คือไม่มีคนลุกให้ผู้หญิงท้องนั่ง

ตัวอย่าง 1 เรื่องที่เคยเจอ มีครั้งนึงในปอ.137 คนเริ่มแน่นมีผู้หญิงท้องแก่ยืนอยู่ไม่มีคนลุกให้นั่ง จนมีเด็กหนุ่มกล้าหาญข้างๆ ตะโกนว่า..มีใครลุกให้คนท้องนั่งได้บ้างไม่ครับ

แน่นอนทุกคนต้องได้ยินเสียงนั่นทั่วรถ แต่ที่ประหลาดใจและสร้างความเจ็บปวดทางจิตใจสุดๆ คืิอไม่มีผู้ใดลุกให้หญิงท้องนั่งสักคน !!!!  ทั้งที่ท้องเธอใหญ่จนเห็นชัดว่าท้อง

จนเจอต้องยืนติดไฟแดงก็แล้ว ผ่านแยกก็แล้วก็ยังไม่ได้นั่ง  จะได้นั่งอีกทีผมเห็นมีคนลุกเพราะลง -*-

ผมเข้าใจนะครับว่าบางครั้งเธอเองอาจจะคิดว่าไหวและอยากประหยัดค่าใช้จ่าย แต่สังคมมันมีดีเลวปะปนกัน
เลยอยากบอกผู้ชายอย่างเราๆว่า ถ้าแฟนท้อง..อย่าให้เธอลำบากเลยครับ ไปส่งเธอไม่ก็ให้เธอนั่งแท็กซี่  เงินส่วนนึงบางครั้งมันคุ้มค่ากว่าที่คุณคิด

จากคุณ : ละครของใครบางคน
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 55 22:37:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com