Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

=^^= ทริปสะเมิงคลาสสิค พาเพื่อนจากกรุงเทพไปเชือดบนดอย.. ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกท่าน
ช่วงนี้เราก็ปั่นมั่ง ไม่ปั่นมั่ง แล้วแต่อารมณ์และทรงผม
ถ้าวันไหนทรงผมดี ก็ไม่ปั่น เดี๋ยวเสียทรง
ถ้าตื่นมาทรงผมมันเสียอยู่ละ ก็แต่งตัวใส่หมวก ออกปั่นเลย ฮ่าฮ่าฮ่า

ตั้งแต่เชียงใหม่เข้าหน้าหนาวแล้ว รถราก็เยอะเป็นพิเศษ
รถ ตจว อุ่นหนาฝาคั่ง ขับดีมั่ง ไม่ดีมั่ง ก็บ่นกันไป

ใครที่จะมาเที่ยว ก็อยากให้ใช้ความระมัดระวังในการขับขี่ยานพาหนะของท่านให้มากๆ นะคะ
เนื่องด้วยคนเชียงใหม่ก็ขับขี่กันได้ต่อนยอนเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว

บอกทริคนิดนึง ถ้าหลงทางให้จอดข้างทางแล้วถามได้ คนเชียงใหม่ใจดี แค่นี้ล่ะ
รู้สึกว่าตัวเองแก่แล้วอ้ะ บ่นซะยาวเลย

เข้าเรื่องดีกว่า

เพื่อนมาจากกรุงเทพค่ะ หยุดงานได้สามวัน อาทิตย์ จันทร์ อังคาร ที่ผ่านมา
วันอาทิตย์ เราไม่ว่าง ออกทริปกับ Bianchi club ไปพะเยา
เพื่อนมาถึง เลยให้ปั่นเล่นในเมืองก่อน อยากไปไหนก็ไป

ก็ขึ้นดอยสุเทพไปค่ะ ฟินกันไป

พอถึงวันจันทร์ เห็นร่ำร้องอยากไปดอยๆ ไม่รู้ดอยไร หมม หมื๋ง หมู ก็ว่ากันไป
(งานนี้หน้าแง๊วทะลึ่งหน่อยนะ อย่าถือสา เพราะปกติก็บ้าๆ บอๆ อยู่แล้วค่ะ)

เลยพาไปสะเมิงซะเลย..
ก็เลยจัด ทริปสะเมิงคลาสสิค ให้ผู้มาจากแดนไกลได้สัมผัสกับบรรยากาศเย็นๆ บนดอย สักหน่อย

ทริปนี้มีทั้งหมด 2 คนค่ะ คือเรากะเพื่อน ชื่อ โอม มาจากกรุงเทพ ฮ่าฮ่าฮ่า

งานนี้เอาฮาโร่น้อยแสนซนออกทริปค่ะ ไม่งั้นคงตายแถวๆ น้ำตกแม่สา
ส่วนของโอม เป็นฟูจิ สีชมพูหวานซะไม่มี

ปล.ขอกิ๊ฟหน่อยค้าบ มีคนบอกว่าเอาไปแลกข้าวได้กับช่างคอม ที่เซียร์ เดี๋ยวจะสะสมเอาไปแลก :P

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ย. 55 01:16:02

จากคุณ : หน้าแง๊ว~*
เขียนเมื่อ : 21 พ.ย. 55 21:01:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com