Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะซื้อรถคันแรกปีนี้หรือรอซื้อรถมือสองที่ถูกยึดในปีหน้าดีครับ ติดต่อทีมงาน

ในกรณีซื้อผ่อน

ไม่ทราบว่าดอกเบี้ยรถมือสองโดยปกติเท่าไหร่ครับเท่ากับซื้อมือหนึ่งไหม แล้ว+vat เพิ่มนี่มันบวกอีกเท่าไหร่ครับ บวกจากยอดผ่อนหรือบวกจากดอกเบี้ย
แล้วรถในกลุ่มนี่1ปีราคาจะตกจากมือหนึ่งประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วคิดว่าปีหน้าเมื่อหมดราคาโปรรถคันแรกแล้ว รถมือหนึ่งกลับมาในราคาปกติ คิดว่าเต้นท์จะตั้งราคาลดจากราคาปกติ หรือตั้งราคาลดจากที่หักส่วนลด1แสนแล้วครับ ในเมื่อรถที่ติดไฟแนนท์มันติดในราคาปกติ
แล้วรถที่ผ่านการใช้งานมาแล้วไม่เกิน1ปี สภาพมันจะเป็นอย่างไรครับ จะมีค่าใช้จ่ายอะไรตามมาอีกหรือเปล่า ต้องเช็คระยะอีกหรือเปล่า ค่าเสื่อมมันจะเท่าไหร่ พอดีไม่เคยซื้อมือสองมาก่อน

หรือซื้อมือหนึ่ง ดอกเบี้ยโดยปกติมันเท่าไหร่ครับ ผ่อนไปอีก1ปีได้ภาษีคืน1แสน ซึ่งอาจจะเก็บไว้ผ่อนได้อีกเกือบปี หรือเอาไปลงทุนได้ แต่ต้องถือครอง5ปี แต่ได้รถสภาพมือหนึ่ง แถมยังได้โปรโมชั่นจากค่ายรถอีก

จะซื้อแบบไหนดีครับ ถึงจะดูฉลาดกว่ากัน ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : ผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 09:03:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com