Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซ็งครับ โดนหมาไล่กัดแถมต้องเสียเงินอีก แบบนี้ผมจะผิดไหมครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมขับรถกลับจากทำงาน ปกติผมผ่านซอยข้างๆซอยบ้านผมประจำเพื่อกลับบ้าน แต่ปกติก็ไม่มีอะไรนะ

เมื่อวาน ฝนมันตกหนักมาก ผมก็ขับมอไซด์กลับบ้าน มีสนัข ร๊อคไวเลอ ตัวใหญ่เลย มาไล่กัดผม ดูเหมือน

มันจะกัดจริงๆ ไล่เร็วมาก คนร้านขายของเห็นว่า สนัขมันไล่กัดผม โดยเจ้าของไม่รู้ไปไหน ปล่อยให้สุนัข

ที่มันดุออกมาไล่กัดคนได้ไง ปกติเห็นครับสุนัขตัวนี้อยู่ในบ้านคน แต่วันนี้มันออกมาอยู่กลางถนนซะงั้น เหอะๆ

แล้วเรื่องก็เกิดครับด้วยความที่ผมตกใจ ผมบิดรถหนี ฝนมันตกใหม่ๆถนนมันลื่น ผมก็กดเบรกหน้าหลังเลยครับ

เพราะข้างหน้ามีรถจอดอยู่ เป็นรถ honda accord รถยังใหม่อยู่เลย ผมชนท้ายรถเค้าจอดอยู่เฉยๆครับ

แล้วไอหมาตัวที่ไล่ เจ้าของบ้านพาหมาเข้าบ้าน ผมงงเลย ป้าร้านค้าแกอยู่หน้าร้าน แกเห็นทุกอย่าง

หมามันตัวใหญ่จริงๆครับ แล้วรถที่ผมชนก็จอดอยู่ข้างถนน ไม่ได้เอาเข้าบ้าน บ้านเป็นซอยไม่กว้างมาก

แล้วเจ้าของรถคันที่ผมชนออกมา บอกว่า ต้องเสียเงินค่าซ่อมรถให้เค้าด้วยเค้าเรียกมา 10000 บาท

ท้ายยุบพอสมควร ครับผมบิดหนีสุนัขมาไม่ต่ำกว่า 70 คือเครื่องมันเพิ่งเร่ง ปกติผมขับรถช้ามากๆ

ขับแต่ 30-40 เอง ถ้าในซอยนี่แทบคลานเลย เพราะซอยนี้เด็กเยอะมากๆวิ่งเล่นกัน ไม่ดูรถที่ผ่านไปมา

แต่เมื่อวานนี้ฝนตก เด็ก มันก็เลยไม่ได้ออกมากัน ถนนลื่น ซวยจริงๆครับ แต่เงินค่าเสียหายยังไม่ได้จ่ายนะ

ผมคงต้องเบิกบริษัทไปก่อนถ้าจ่าย ไม่งั้นเค้าฟ้องตำรวจ ทำยังไงดีครับ T_Tเริ่มเครียดแล้ว

จากคุณ : คุณชายประสิทธิ์
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 55 09:24:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com