Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาเที่ยว Twin Ring Motegi ครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ หลังจากสิงอยู่ที่นี่มา(หลาย)พักใหญ่ๆ คอยแต่ตามอ่านกระทู้ของคนอื่น หรือไม่ก็แอบไปตอบป่วน
หลายๆกระทู้มาบ้าง - -      คราวนี้ก็ถึงทีตัวเองตั้งกระทู้เพื่อให้คนอื่นมาป่วนบ้างแล้วครับ  ^ ^
     อันเนื่องมาจากช่วงชะตาชีวิต ทำให้ขณะนี้ผมได้มาพำนักอยู่ที่ประเทศญี่ปุ่นครับ และก็ด้วยเหตุบังเอิญ  ว่าหลังจากมาเริ่มต้นชีวิตที่นี่ได้ไม่นาน  ผมก็ได้ไปยังสถานที่อันดับต้นๆในรายชื่อที่ลิสต์ไว้ ว่าจะต้องไปเยือนให้ได้ นั่นก็คือสนามโมเตกิครับ
       แม้ครั้งนี้จะเพียงแค่ได้ไปเยี่ยมชมในวันที่ไม่รายการแข่งขัน  แต่ก็ให้บังเอิญ(อีกแล้ว) ว่าวันที่ผมไป ( 22 พ.ย. ที่ผ่านมา)
เป็นวันเตรียมตัวจัดงาน  “Honda Thanks Day 2012” ของฮอนด้าเค้า  ซึ่งงานนี้ก็จะมีทีมแข่งรายการต่างๆของฮอนด้าทั่วโลก ไม่ว่าจะเป็น MotoGP ,WSBK  , รถยนต์ ,ไทรอัล  โมโต้ครอส และอีกมากมาย มาออกบูธโชว์ มีการเอานักแข่ง มา  เอารถในตำนานของฮอนด้ารุ่นต่างๆมาวิ่งโชว์  ซึ่งก็เป็นโชคของผมไปเลย เพราะแม้ในวันเตรียมงานที่ผมไปนั้น จะยังไม่มีอะไรมากมาย  แต่ก็ยังได้เห็น รถในตำนาน และรถแข่งยุคปัจจุบันของฮอนด้าทั้งหลาย ได้เอาออกมาสตาร์ตเครื่องและลงไปวิ่งซ้อมใน  track เพื่อเตรียมตัววิ่งโชว์ในวันรุ่งขึ้น (ซึ่งก็คือวันนี้ )แบบชัดๆกับตาตัวเอง  แค่นั้นก็มีความสุขแล้วครับ
     รวมทั้งได้เข้าไปดูใน Collection Hall ของฮอนด้าที่ตั้งอยู่ข้างสนามโมเตกิด้วย (ลืมบอกไปครับ ว่าสนามโมเตกินี่เป็นสนามของฮอนด้า ที่สร้างขึ้นมาเมื่อ 15 ปีที่แล้วครับ ดังนั้นทั้งจึงมี Collection Hall ไปตั้งอยู่ที่นั่นด้วย  ) ได้เห็นรถในฝันอย่าง RC166 จอดอยู่ใกล้ๆแบบเอื้อมมือถึง ได้เห็นรถแข่งระดับตำนาน ทั้งหลายแหล่ มันรู้สึกดีจริงๆ
     แม้ความต้องการของผมเกี่ยวกับสนามนี้จะยังไม่หมด (เหลืออีกสองอย่างก็คือ มาดูโมโตจีพี่ที่นี่ และที่สุดของที่สุดก็คือ ต้องเอาเข่ามาลากพื้น  track  ที่นี่ให้ได้ซักครั้ง ) แต่ไม่เป็นไรครับ ยังมีเวลาอีกนานที่จะทำให้ฝันเป็นจริง
  ดังนั้นวันนี้ มาชมภาพความสุข ที่ผมอยากเอามาให้ทุกคนดู ไปพร้อมๆกันดีกว่าครับ (หลังจากพล่ามมาเยอะ - -)
   ปล.ภาพเยอะหน่อยนะครับ ผมจะค่อยๆทยอยลงไปเรื่อยๆ อาจจะช้าบ้าง อย่าว่ากันนะครับ

จากคุณ : guTz
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 55 20:14:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com