Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคนใช้ Pioneer 8450BT เรื่องการแปลงไฟล์หนัง หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเพิ่งไปติดรุ่นนี้มา ติดปัญหาเรื่องการแปลงไฟล์มากมาย
ตอนนี้แปลงเป็นไฟล์ MP4 H.264 800x480 พิกเซล ผ่านโปรแกรม Xilisoft Video Converter

แปลงพวก MV ต่างๆ ขนาดไฟล์ 60 - 80 MB สามารถเปิดดูได้เต็มจอ คมชัดปกติครับ

แต่ลองแปลงพวกไฟล์หนัง โดยใช้ฟอร์แมตเดียวกัน เครื่องอ่านไฟล์ได้ 40% แล้วค้างไปเลย แปลงแล้วได้ขนาดประมาณ 1.2 - 1.3 GB ครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะขนาดไฟล์ใหญ่ไปหรือเปล่า หรือจะเป็นความเร็วของ SD CARD มันไม่พอหรือเปล่า

ผมลองใส่ทั้ง SD CARD, Flash Drive อาการเดียวกันครับ

รบกวนท่านที่ใช้รุ่นนี้หน่อยครับ เกี่ยวกับการแปลงไฟล์หนังว่า ต้องตั้งค่าเป็นอะไร แล้วก็ใช้โปรแกรมอะไรแปลง ขอบคุณครับผม

จากคุณ : doreamon
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 55 14:27:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com