Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนขับรถตู้หน้าโลตัสปิ่นเกล้า ไปบัวทอง 4 มีสิทธิ์ทำแบบนี้หรอครับ ติดต่อทีมงาน

เหตุเกิดตอน 1 ทุ่มนะครับ

เล่าเรื่องต่อ หงุดหงิดมาก เมื่อวานผมกลับบ้านตอน 1 ทุ่ม ผมไปทำธุระแถวบางพลัดนะครับ แล้วนั่ง

รถเม สาย 28 มาลงโลตัสปิ่นเกล้า เพื่อไปขึ้นรถตู้กลับบ้านแถวบางใหญ่ แต่มันซวยจริงๆครับ ผม

ขึ้นไปนั่งรอผู้โดยสารให้เต็มคัน ซึ่งนานมากๆเหมือนกัน จนผ่านไป 30 นาที ถึงเวลารถออกจากวิน

มีคุณผู้หญิง 2 คน จะขึ้นรถแต่ที่นั่งมันไม่ได้นั่งด้วยกัน แล้วก็นั่งหลังสุด ซึ่งเค้าคงอึดอัดมั่ง

เค้าบอกจะรอคันหน้า ทีนี้คนขับรถตู้ หน้าโลตัสปิ่นเกล้า - บัวทอง 4 เบอร์ 29 ครับสันดานเลวมาก

มันด่าผู้หญิงที่ไม่ขึ้นรถว่า "ทีหลังเมิงไม่ต้องมาขึ้นรถตู ตูจำหน้าพวกเมิงไว้ได้หมดแล้ว"

"รถมีน้อยๆ เมิงเสรือกเลือกรถอีก คราวหลังอย่ามาง้อตูแล้วกัน" คำพูดจากรถตู้วินเบอ 29

แล้วก็มีคุณผู้หญิง 2 คนเดินขึ้นรถ ตอนรถจะออก ไอคนขับก็พูดกับ 2 คนใหม่นี้ว่า

"จะขึ้นก็รีบขึ้น ตูไม่รอแล้ว (เหยียบคันเร่ง ทำให้รถกระชาก 2 คนที่ขึ้นใหม่ล้มลุกคลุกคลาน)"

ผมนั่งนิ่งๆครับไม่อยากมีปัญหาคนอื่นๆ นั่งนิ่งๆหมดไม่มีใครพูด 2 คนที่ขึ้นมาใหม่ถึงที่นั่ง

รถตู้ออก (แต่ยังไม่จบ คนขับยังไปด่า 2 คนที่เลือกรถไม่ยอมขึ้นว่า) "ตูจำหน้าเมิงไว้แล้ว"

"ทีหลังจะเลือกรถพวกเมิงไม่ต้องเดินมาวินนี้ (แล้วคนคุมวินบอก ใจเย็นๆหน่อย พี่)"

และแล้วความซวยก็มาเยือนพวกผู้โดยสายที่อยู่บนรถครับ ซวยจริงๆ เริ่มจากทางออกเลย

ผมนั่งรถอยู่ใกล้ๆประตูตรงที่เปิดนะ น่ากลัวสุดๆ มันขับรถเร็วมากเลย แล้วรถติดอยู่ครับ

ไอคนขับเบอร์ 29 (ผมรู้ได้ไงว่าเบอ 29 ก็เพราะว่ามันประกาศตัวเองว่ามันเบอ 29 พร้อมทั้งป้ายหลังรถ)

พฤติกรรมแย่สุดๆคือ บีบแตรรถใส่รถคันหน้า แล้วมันก็จี้รถเค้า แบบชิดมากๆทั้งเหยีบยทั้งเบิ้ล

คนบนรถนี่ นั่งเงียบทุกคนเพราะอารมมันคึกคะนองมากๆ ผู้โดยสารทั้งหมดมีประมาณ 14-15 คนเต็มรถ

ไม่มีคนพูดอะไรรวมถึงผมด้วย แต่ใจจริงๆผมอยากจะลงจากรถคันนี้แล้วชีวิตผมไม่ปลอดภัยเลยตอนนั้น

ฝนตกด้วย แล้วพอแซงคันอื่นมันหักแบบ รถจะคว่ำ ขับเร็วมากๆ อีกทั้งที่แค้นสุดๆ มันจอดให้ผู้โดยสาร

ลงในช่องทางด่วน เพราะมันไม่เข้าช่องทางปกติ มันจอดให้ลงช่องทางด่วนหมด คือแถวบ้านผมมี 4 ช่องจารจร

ผู้โดยสารก็ต้องข้ามถนนเอง ซึ่งอันตรายมากๆ ถ้าชนขึ้นมานี่ถึงตายเลยนะ แถมให้คนแก่ลงช่องทางด่วน

เห๊อเพลีย รวมถึงผมด้วย กว่าจะถึงบ้าน ฝากชีวิตไว้กับรถแบบนี้

ผมจึงขอเตือนพี่ๆน้องๆที่บ้านอยู่บางบัวทองแล้วเข้ากรุงเทพทางนี้

รถตู้สายหน้าโลตัส - บัวทอง 4 เบอร์ 29 คนขับไม่แก่มาก ประมาณ 40-50

ควบคุมอารมตัวเองไม่ได้ ไม่อยากให้ผู้โดยสารเอาชีวิตไปเสี่ยงกับคนแบบนี้

ถ้าสิ่งที่ผมเขียนไว้เป็นความเท็จ เอาตำรวจมาจับผมได้เลย ผมพูดไว้เพื่อจะให้ ผู้โดยสารระวังรถคันนี้ไว้

ขับแย่มากๆ ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

ปล.ถ้าเจอเหมือนรูปด้านล่างนี้ใครรับผิดชอบ T_T

จากคุณ : คุณชายประสิทธิ์
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 55 15:39:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com