เรียนถามเรื่องการจัด finance ในการซื้อรถมือสอง และ เรื่องเต้นท์รถครับ

ต้องออกตัวก่อนว่าผมไม่ค่อยมีความรู้ในการซื้อรถซักเท่าไหร่น่ะครับ

ตอนนี้ผมต้องการที่จะซื้อรถมือสองครับ แต่ยังไม่เข้าใจเกี่ยวกับ ขั้นตอน ,หนังสือการสัญญาซื้อ แล้วก็การจัด finance น่ะครับ

ต้องมีการเซ็นต์เอกสารอะไรบ้างครับ
    เช่นเอกสารการโอนรถ ต้องเซ็นยังไง ตอนไหน ประมาณนี้น่ะครับ

ขั้นตอนการจัด finance มีขั้นตอนยังไงบ้าง
    เรื่องการคิดดอกเบี้ยคิดยังไงครับ
    ทำไมผมลองคิดเงินดู ส่วนมากจะคิดดอกตั้ง 20 %
    หรือผมจะคิดผิดครับ

จะเลือกที่จัด finance ยังไงครับเห็นมีชอบ post ไว้ว่ารับจัด finance เราจะเชื่อถือได้แค่ไหนครับ

การขายดาวน์คืออะไรครับ

มีที่ไหนที่ดาวน์รถต่ำๆบ้างครับ

ทำไมผมเห็นมีแต่คนบ่นเรื่องซื้อรถจากเต้นท์แล้วโดนโกงเรื่อยเลย เราจะมีหลักในการเลือกเต้นท์ยังไงครับว่า เต้นไหนดีไม่ดี

มีเต้นท์รถไหนแนะนำมั้ยครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ ไม่อยากโดนหลอกน่ะครับ

เต้นท์รถเนี๊ยะ เค้าได้กำไรในการขายรถประมาณกี่%ครับ ถ้าเอารถไปขายมักโดนกดราคาจิงรึปล่าวครับ ประมาณว่าซื้อถูกขายแพง

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Genghis - [ 13 ก.ย. 46 23:26:16 ]