ท่าทางจะไม่มีการรับผิดชอบในกรณีออปตร้าของผมครับ

ตามที่เคยได้ลงไว้ในกระทู้ก่อนๆ
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V2442737/V2442737.html
    ล่าสุดผมได้ไปเข้าศูนย์อีกครั้ง เนื่องจากปัญหากินน้ำมันไม่ได้หายไปและยังเรื่องแอร์ที่ผิดปกติอีก โดยหลังจากใส่โปรแกรมใหม่ ผมได้หลีกเลี่ยงที่รถติด และ ขับรถอย่างนุ่มนวลมากๆจนน่ารำคาญเพื่อจะดูว่ากินเท่าไหร่และไม่ให้ทางศูนย์มาพูดได้อีกว่าเพราะพฤติกรรมการขับขี่(ซึ่งเรื่องนี้ฟังไม่ขึ้นเลย) รถของผมก็ยังกินน้ำมันอยู่ที่ ประมาณ 5.5 กิโลเมตรต่อลิตร(ตามแผ่นพับที่ให้มารู้สึกว่าเค้าเขียนว่ากินน้ำมันอยู่ที่ เกือบสิบเอ็ดด้วยซ้ำ) และแอร์ที่ไล่ฝ้ากระจกหน้าที่มันออกตลอดเวลาโดยเอาไปให้ทางศูนย์เช็คดูโดยเทียบกับรถอีกคันปรากฏว่าอีกคันไม่เป็น แต่ทางช่างที่นั่นก็พยายามจะแสดงให้เห็นเหลือเกินว่ามันเป็นเรื่องปกติโดยบอกว่ามันต้องมีออกบ้าง แล้วยังโทรไปที่ศูนย์ใหญ่เพื่อเช็คคันอื่นๆอีกที ปรากฏว่ามีบางคันที่มีลมออกบ้างแต่น้อยมาก(ตอนที่เช็คนี่เค้าปรับระดับลมให้แรงที่สุดโดยแรงลมขนาดนั้นถ้ามีรอยต่อนิดเดียวมันก็ต้องมีลมออกมาให้รู้สึกบ้างแต่จริงๆแล้วของผมเปิดแรงลมแค่หนึ่งหรือสองจากทั้งหมดเจ็ดแปดระดับได้มั้งก็ยังแรงกว่าที่คันอื่นปรับจนสุดอยู่ดีเพราะคันอื่นแทบไม่รู้สึกจริงๆ) แล้วเค้าก็พูดอีกหลายครั้งว่ามันเป็นปกติ แต่ผมว่าไม่ปกตินี่เพราะรถที่ทดลองขับที่จอดไว้มันไม่เป็นเค้าบอกคันอื่นที่ศูนย์ใหญ่ยังเป็นเลยผมเลยบอกว่าเท่ากับว่ารถนี่ไม่มีมาตรฐานใช่มั้ยแต่ละคันที่ออกมาจึงเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง แต่อย่างไรซะตรงจุดนี้ทางช่างที่ศูนย์ที่ผมไปเค้าก็ยอมรับว่าของผมมีความผิดปกติจริงๆ ย้อนไปนิดนึงก่อนโดยตอนผมไปถึงผมก็แจ้งลายละเอียดทุกอย่างให้รู้อีกครั้ง แล้วบอกเค้าแบบตรงๆว่าผมก็ไม่ได้ไร้เหตุผล ที่ว่าพอมีอะไรนิดๆหน่อยๆแล้วจะเปลี่ยนรถท่าเดียว ผมได้บอกไปว่าถ้าแก้หรือเปลี่ยนอะไรนิดหน่อย แล้วหายโดยที่ไม่มีอะไรเสียหายไม่ต้องรื้อเครื่องหรือคอนโซลหรือปัญหาที่เป็นก่อนหน้าจะไม่เกิดผลต่อเนื่องไปยังภายหลังผมก็โอเค เค้าก็บอกว่าโอเคเค้าเข้าใจ แต่มาตอนนี้พอมีปัญหาเรื่องแอร์เข้ามาด้วยมันไม่ได้แก้ง่ายๆแล้วถ้าจะทำมันต้องรื้อต้องทำอะไรเยอะแน่ๆ แต่เค้าบอกว่าให้ทิ้งรถไว้จะซ่อมให้ก่อน
    เรื่องทั้งหมดนี้ผมไม่ได้โทษศูนย์บริการที่ผมซื้อผมเข้าใจว่าเค้าก็ลำบากใจและจากการที่เค้าก็ให้ความเอาใจใส่กับปัญหาของผมดี ไม่ว่าจะทั้งผู้จัดการ เซลหรือช่าง โดยผมได้แจ้งทางผู้จัดการว่าผมต้องการเปลี่ยนคันและถ้าทางgmไม่ยอมผมก็ต้องการคุยกับทางนั้นโดยตรง และรถที่ผมทิ้งไว้ให้นั้น ไม่ให้เค้าซ่อมหรือเปลี่ยนอะไรให้ผมเด็ดขาดก่อนที่จะแจ้งให้ผมทราบ เพราะผมคิดว่าไม่โอเคเลยที่ผมซื้อรถใหม่ๆป้ายแดงมา กลับต้องมาเข้าศูนย์ต้องมาทดสอบมาซ่อมเพราะมันคงไม่ได้จบปัญหาแค่ตรงนี้แน่นอนต่อไปต้องมีปัญหาอีกแน่ๆมันไม่ใช่สิ่งที่เราคาดหวังจะพบกับรถใหม่ที่เพิ่งซื้อและปัจจุบันยังเจออย่างนี้ต่อไปไม่รู้จะเจออะไรอีกกับรถคันนี้เพราะมันมีปัญหา ล่าสุดวันนี้ผมได้โทรเข้าไปที่ทางลูกค้าสัมพันธ์แจ้งเรื่องเหล้านี้และถามถึงการแสดงความรับผิดชอบที่จะมีต่อสินค้าที่ไม่ได้มาตรฐาน คำตอบของเค้ามีเพียงว่า ไม่มีนโยบายเปลี่ยนรถให้ จะเช็คกับทางศูนย์ก่อนและ จะติดต่อกลับไป นี่หรือคือสิ่งที่ผมจะได้รับ และ ผมต้องทนใช้รถคันที่มีปัญหานี้ต่อไปอย่างนั้นหรือ ตอนซื้อก็ทำใจว่าคงใช้นานไม่เปลี่ยนรถง่ายๆจึงซื้อ แต่เจออย่างนี้แล้วผมไม่มีความรู้สึกดีๆซักนิดเดียวเหลืออยู่

จากคุณ : ซัน - [ 17 ก.ย. 46 00:33:25 A:202.133.160.177 X: ]