รถคันแรกในชีวิตควรเป็นป้ายแดงหรือมือสอง?

งบมี5-6แสนครับ ความรู้เรื่องรถไม่ค่อยมีครับ เพราะยังไม่เคยมีรถ พ่อกับแม่ผมก็ไม่เคยมีรถ ผมก็เรียนใกล้จบแล้ว คนในครอบครัวก็เห็นสมควรว่าบ้านเราควรจะมีรถไว้ใช้สักคัน ตอนนี้ผมก็เรียนขับรถได้ใบขับขี่แล้วครับ พ่อบอกว่าให้ซื้อมือ2ถ้าขับไปชนจะได้ไม่ซีเรียสเท่ากับรถใหม่ แม่บอกมือ1สิเพราะไม่รู้เรื่องรถมือ1แน่นอนกว่า พี่ๆมีความเห็นว่าไงกันครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : บอย - [ 30 ก.ย. 46 19:24:26 A:203.118.92.57 X: ]