เรามีวิธีบอกให้คันข้างหน้าทราบได้อย่างไรว่าไฟเบรคไม่ติด

อยากขอความคิดเห็นจากชาวรัชดาครับ ว่าจะมีวิธีบอกให้รถคันหน้าเราทราบได้อย่างไรว่าไฟเบรคเค้าไม่ติด เพราะช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆน่าจะอันตราย และที่สำคัญ ช่วงนี้ผมเจอบ่อยมากเลยครับ กลัวอุบัติเหตุ

จริงๆแล้วอยากบอกให้คันข้างหน้าทราบเหมือนกันว่า ไฟเลี้ยวไม่ติด แต่ก็อย่างว่าแหละ เค้าอาจไม่อยากเปิดก็ได้ เดี๋ยวนี้เค้าเป็นประเพณีนิยมกัน

จากคุณ : OHM(OSK.113) - [ 5 ต.ค. 46 22:16:16 A:203.107.213.51 X: ]