รถที่เปลี่ยนกระจกหลังแล้วจะดีเหมือนเดิมมั๊ยครับ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว (5 ต.ค.) ไปเปลี่ยนฟิมล์ โดยก่อนเปลี่ยนฟิมล์ได้คุยตกลงกับเจ้าของร้าน ให้ลอกฟิมล์เก่าโดยไม่ให้ไล่ฝ้าเสีย ซึ่งเจ้าของร้านก็รับปากเป็นมั่นเป็นนเหมาะว่าทำได้

หลังติดฟิมล์ใหม่เสร็จเอารถไปใช้ได้ 2 วัน ปรากฏว่าไล่ฝ้าหลังใช้ไม่ได้ นำไปเช็คที่ศูนย์ ช่างบอกว่า คาร์บอนที่เคลือบกระจกเป็นวงจรไล่ฝ้าหลุดไปหมดแล้ว เหลื่อแต่เส้นสีในกระจก เลยเอาเคลมกับร้านติดฟิมล์ คุยกันอยู่นาน เขาก็จะรับผิดชอบซ่อมให้ โดยต้องเปลี่ยนกระจกหลังให้ และติดฟิมล์ให้ใหม่ แต่ผมต้องช่วยจ่ายค่าฟิมล์บานหลังเพิ่ม ผมก็ตกลง แต่ก็กังวลอยู่ว่าถ้าเปลี่ยนกระจกหลังแล้วมันจะดีเหมือนเดิมมั๊ยครับ กลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องเสียงเข้า หรือคุณภาพการทำไม่ดีเท่าเดิม

ผมควรจะเปลี่ยนกระจกหลังดีมั๊ยครับ โดยทนใช้รถแบบไม่มีไล่ฝ้าหลังเอา ปกติจะเปิดไล่ฝ้าทุกเช้าเลยครับ พอไม่มีมันไม่คุ้นเลย

ออ..civic vtec lev ปี 99

จากคุณ : arginine - [ 12 ต.ค. 46 01:13:15 A:203.155.154.156 X: ]