น้ำมัน PTT ในมอเตอร์เวย์มีน้ำผสม?

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 12 ตุลาคม ผมไปทำบุญที่ระยอง เอารถใหม่ทดสอบวิ่งทางไกลด้วยครับ (แอดแวนเจอร์มาสเตอร์)
    คราวนี้ก็เติมน้ำมันไทย PTT ตอนขาไป 680 บาท แต่พอขากลับเข้ากรุงเทพใกล้ถึงบ้านแล้วครับ ปรากฎว่ามีไฟหน้าปัดขึ้น ดูจากคู่มือบอกว่ามีน้ำในหม้อดัก พอรึ่งขึ้นเข้าศูนย์ของไทยรุ่งฯ ที่สุทธิสารเพื่อแก้ปัญหาไฟที่โชว์ที่หน้าปัด พร้อมทำบางอย่างอีกเล็กน้อยครับ พอเสร็จช่างก็มารายงานให้ฟังว่าทำอะไรบ้าง ตอนนั้นช่างก็บอกว่ามีน้ำปนมาไม่น้อยครับ ผมไม่รู้หรอกครับว่าเค้าทราบได้ยังไง รู้แต่ว่ามันไม่น่าเป็นไปได้ ที่บ้านผมไม่เคยเติมปั๊มอื่นนอกจากปั๊มบางจากแถวบ้าน(ของแถมให้เยอะดีครับ) ถ้าจะว่าที่บางจากที่เติมประจำก็ไม่น่าใช่ เพราะคันอื่นที่บ้านไม่เห็นเป็นเลย เล่าสู่กันฟังครับ เผื่อจะเป็นประโยขน์บ้าง

จากคุณ : ช้างน้อย - [ 16 ต.ค. 46 08:36:56 A:203.144.154.86 X: ]