รถเจ้าของเดียวกัน ชื่อเดียวกัน ชนกันแล้วเคลมได้ไหมครับ

คือว่าเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมได้ในเด็กที่บ้านเอารถออกไปซื้อของ แล้วบังเอิญเด็กที่บ้านดันถอยรถไปชนอีกคันหนึ่งที่จอดไว้ ซึ่งโดนค่อนข้างเยอะเหมือนกัน ผมจึงเรียกประกัน (คันที่โดนชนมีประกันประเภท 3 ส่วนคันที่ชนมีประกันประเภท 1) พอประกันมาถึงเขาดูและเช็ครายละเอียดต่างๆ เขาบอกเคลมไม่ได้เพราะเป็นเจ้าของเดียวกัน
    ผมอยากทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นยังไงครับ เคลมได้หรือเปล่า

ปล. คือผมเข้าใจนะครับว่าทางประกันเขาคงกลัวว่าผมอยากทำสีรถใหม่เลยแกล้งเอาอีกคันไปชน แต่อันนี้มันไม่ใช่มันเป็นอุบัติเหตุจริงๆ แล้วผมควรจะทำไงดีครับ

จากคุณ : บอย - [ 20 ต.ค. 46 12:04:58 A:203.170.156.251 X: ]