โคโรน่า RT40 แท็กซี่ ยังไม่สูญพันธ์ไปจากสังคมไทย

วันนี้เจอ โคโรน่า RT40 แท็กซี่ครับ รถเก่ามาก สีขาวคาดน้ำเงิน แต่เปลียนเป็นรถป้ายดำแล้ว หายากมาก เจอแถวพระราม 4 เสียดายไม่มีกล้อง ไม่ได้เจอนานมากแล้ว แค่รถธรรมดาก็แทบจะไม่เคยเจอแล้ว แต่นี่แบบเป็นแท็กซี่เลยอยากทราบว่า รถรุ่นนี้ประวัติในไทยเป็นยังไงบ้างครับ เครื่องเท่าไรครับ ใครพอจำได้ช่วยบอกต่อๆกันด้วยครับ

จากคุณ : MR.Runabout - [ 29 พ.ย. 46 22:50:18 A:203.113.37.13 X: ]