ลวดละลายฝ้าขาดต่อได้มั้ย

ผมเอารถไปติดฟิล์มใหม่ รอบคัน ทางร้านบอกว่าไม่ต้องวิตกเรื่องลวดจะขาด แต่ว่าอีกประมาณ 1 อาทิตย์ ลวดใช้การได้เพียง 3 เส้น ตรวจดูพบว่าลวดมีรอยขาดแล้วแปะติดกันไว้ ถามทางร้าน เขาไม่รับรู้ เขาบอกว่าเป็นเพราะเราเปิดใช้งานตอนฝนตก(งง มาก) พอซักมากเข้า เขาก็บอกว่า เขาเรียนจบมาจากสถาบัน นั้น ทำงานกับบริษัทใหญ่มานาน เขาไม่มีทางพลาดหรอก (แต่ตอนติดฟิล์ม ลูกน้องมันทำนี่หว่า) กลายเป็นว่าผมผิด ร้านนี้ชื่อ ร้านศักดิ์ศรีแอร์แอนท์ซาวน์ ลพบุรี แต่ที่อยากถามเพื่อนๆ คือ ลวดขาดจะมีทางต่อได้มั้ย เพราะ ถามร้านเขาจะให้เปลี่ยนกระจกทั้งบานเลย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : คนเสียท่า - [ 1 ธ.ค. 46 19:20:51 A:203.185.136.141 X:172.16.1.12 ]