เตือนเรื่องการติดสัญญาณกันโขมยครับ กับร้านประดับยนต์

ผมไปติดสัญญาณกันโขมย ที่ร้านประดับยนต์แถววรจัร ตรง ร.พ.กลาง เป็นร้านที่อยู่หัวมุม ชื่อร้านผมไม่อยากเอ่ยเพระกลัวเป็นการพาดพิงนะครับ ถ้าอยากทราบชื่อร้านเมล์มาถามผมเองนะครับที่ siamjava@yahoo.com ร้านนี้มีลูกค้าเยอะเหมือนกัน ผมติดสัญญาณเมื่อเดือนธันวาปีที่แล้ว ยี่ห้อ ABT ครับ ในเวลานั้นผมระบุคงวามต้องการว่าขอเป็น ABT เพียงอยากเดียว ทางร้านเสนอ Code Alarm ให้ และ Equator แต่ผมก็ต้องการ ABT เพราะมีคนแนะนำมา ทางร้านก็เอารุ่น ABT CA788 มาขายให้ผม และบอกว่าเหลือเพียงชุดเดียว เมื่อตกลงราคาเรียบร้อยทำการติดตั้ง กันโขมยชุดนี้ มีระบบ Anti Cloning ซึ่งป้องกันการจูน Remote ได้ มี UltraSonic และมี BodyShock มาในชุด พร้อมทั้งมีกรมธรรม์รถหายจ่าย 2 แสนมาด้วย เมื่อนำมาติดตั้งก็ปกติดี ผมก็ไม่คิดอะไร จนกระทั้ง 1 ปีผ่านมา สัญญานทำงานปกติ มีรวนบ้าง บางครั้ง จนมาถึงเดือนธันวาที่ผ่านมากรมธรรม์สิ้นอายุ. ทางบริษัท ABG ติดต่อมาเพื่อให้ผมต่อกรมธรรม์ และจะส่งเจ้าหน้าที่เข้ามาตรวจสอบระบบสัญญานกันโขมย โชคดีที่ผมตัดสินใจต่อกรมธรรม์ และเจ้าหน้าที่ที่มาตรวจให้ผมก็มีคุณธรรม เข้ามาตรวจพบว่ากันโขมยที่ร้าน ด. ที่วรจักร์ติดให้มานั้นไม่ตรงรุ่น เป็นรุ่นเก่าเมื่อ 7 - 8 ปี ที่แล้วซึ่งทางบริษัทไม่นำมาขายแล้ว รถผมซึ่งเป็นรถใหม่ไม่น่าจะได้ติดรุ่นนี้มา จึงติดต่อไปยังบริษัทเพื่อตรวจสอบ ทางบริษัทจึงติดต่อไปยังร้านดังกล่าวเพื่อให้รับผิดชอบเปลี่ยนรุ่นให้ผม เซลที่บริษัทได้นัดให้ผมเข้าไปติดต่อร้านนั้น แต่เมื่อไปถึงร้านนนั้น เจ้าของพยายามปัดความรับผิดชอบ และพูดไม่ค่อยดีกับผมเท่าไหร่ ผมตัดสินใจที่จะเดินออกจากร้าน และโทรไปคุยกับเซลอีกที และแจ้งปัญหาบริการจากร้านนั้น และเมื่อวันที่ 10 ธ.ค. ที่ผ่านมาเป็นวันหยุด เซลก็แจ้งให้ผมเอารถไปเปลี่ยนสัญานที่บริษทเลย เมื่อแกะออกดูปรากฏว่าเป็นชุดสัญญานกันโขมยรุ่นเก่าที่ไม่มีระบบเหมือนใน Spec สินค้าที่ขายให้ และระบุในกรมธรรม์ คือผมโง่ใช้มา 1 ปีเต็ม และโชคดีที่บริษัท ABG ตัวแทนขาย ABT มีความรับผิดชอบที่จะเปลี่ยนรุ่นที่ตรงกับ Spec ที่ผมซื้อ

ผมอยากเตือนว่าถ้าใครจะติดสัญญานกันโขมย ขอให้ไปติดที่ศูนย์ใหญ่เลยนะครับ อยากไปติดตามประดับยนต์เพราะอาจถูกยำของมาให้ หรือไม่ก็พยายามศึกษาให้ดีก่อนไปติด ดูเทียบหลายๆร้านนะครับ ไม่งั้นอาจไม่โชคดีอย่างผมก็เป็นได้
    บริษัท ABG บริการดีและรับผิดชอบดีมากครับ

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 46 14:12:37

จากคุณ : NEZ - [ 15 ธ.ค. 46 12:02:57 ]