เพิ่งรู้ว่ารถยนต์ที่ญี่ปุ่น เขาใช้กันแค่ 3 ปี หลวงก็ไม่ให้ต่อทะเบียนแล้ว

พอต่อไม่ได้ ก็โละทิ้ง เอามาขายให้เซียงกงบ้านเรา---
    3 ปีเอง เร็วจังเลย เป็นบ้านเรา บางคนยังผ่อนไม่หมดด้วยซ้ำ คงเป็นเพราะ บ้านเขาผลิตรถได้เองมั้งครับ เลย
    ออกกฏแบบนี้ได้

แต่ก็แว่วๆ มาอีกนะครับว่า รถยนต์ ทและค่าครองชีพที่นู่ก็ไม่ถูก แต่เขายังบังครับให้ใช้แค่ 3 ปี โอว..ยอด
    แต่ที่แน่ๆ ระบบขนส่งมวลชนของเขา ถือว่าไม่เป็นรองใครในโลก เลยมีคำถามว่า ถ้าบ้านเราขนส่งมวลชนพํฒนาถึงระดับนั้น เราจะยังซื้อรถอยู่หรือเปล่า

ฟังเขามาอีกทีครับ ไม่รู้ข้อเท็จจริงอย่างไร ใครรู้บ้าง

จากคุณ : ล่า - [ 8 ม.ค. 47 07:36:01 A:203.152.9.158 X: ]