วันนี้เจออุบัติเหตุที่เอกมัย อยากให้เป็นอุธาหรณ์เพื่อนๆที่ชอบแซงแบบเห็นแก่ตัว

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ผมขับรถจากแยกคลองตัน แล้วผมเลี้ยวเข้าเอกมัย ซึ่งมันจะต้องไปเจอะกับรถที่มาจากถนนพระราม9ใช่ป่าวครับ เวลานั้นรู้สึกจะประมาณเกือบ11โมงเช้า ผมก็กระแซะๆเบียดกับรถที่มาจากพระราม9เพราะรถมันติดยันกันอยู่ โดยปกติตามมารยาทถ้ารถติดก็ควรจะมีน้ำใจแบ่งสลับกันไป แต่ก่อนที่ผมจะเข้าเลนได้ก็ต้องสลับกับรถบรรทุกตู้คอนเทนเนอร์แต่ผมก็รีบเสียบเข้าเลนเพราะรถบรรทุกฯมันช้า ผมเรยมีเวลาเบียดเข้าเลน แต่แล้ว รถเก๋งอีกสองคันที่อยู่หลังผมก็ดันตามกันมาแบบติดๆ ไม่ยอมให้รถบรรทุกไปก่อน หลังจากที่ผมวิ่งไปข้างหน้า2-3เมตร ก็เหลือบมองไปกระจกหลัง เห็นรถแท็กซี่ที่เป็นคันที่3ต่อจากผม โดยแท๊กซี่คันนั้นยังเข้าเลนมาไม่ได้ จอดทะแยงอยู่ ผมก็เห็นจะจะเรยว่ารถบรรทุกตํคอนเทรนเนอร์ปล่อยให้รถไหลลงเรื่อยๆ แล้วก็จิ้มที่ประตูแท๊กซี่ยับเรยครับ จากการคาดคะเน แท๊กซี่ยังไงก็ผิด ไปเบียดแย่งแบบนั้นเรยเจอรถบรรทุกแกล้งปล่อยรถจนจิ้มรถยับเรย เพื่อนๆมีความเห็นว่ายังไงครับ

จากคุณ : ZooM116 - [ 20 ม.ค. 47 18:47:54 ]