จำเป็นต้องไปตั้งรกรากที่เชียงใหม่อยากซื้อรถใหม่ควรไปซื้อที่เชียงใหม่หรือซื้อตั้งแต่ กทม ดีครับ

ตอนแรก ผมคิดว่าจะซื้อ Alphard
    แต่ตอนนี้ผมลาออกจากงานเดิมไปเป็นอาจารย์ที่เชียงใหม่
    เงินส่วนหนึ่งจึงต้องเอาไปซื้อบ้านด้วย ทำให้เงินไม่พอ

ที่จริงมันก็มีดอกเบี้ย 0 แต่คิดว่าออกรถไม่ใช่รถตลาด
    แถมออกกับเกรย์มาเก็ต และเอาไปใช้ที่ต่างจังหวัด
    เกิดเป็นอะไรมาคงจะแย่

ก็เลยเล็งๆรถตลาดๆ ดูไว้2ตัวคือ
    Wish กับ Steam
    ถ้าเอาไปใช้ที่เชียงใหม่คงใช้แต่ในเมืองทางลูกรังคงไม่ไป
    ตัวไหนที่ศูนย์บริการดีๆ ทั่วถึงบ้างครับ
    แล้วศูนย์ที่ดี ชื่อศูนย์อะไรกันบ้าง แล้วถ้าอู่นอกเยี่ยมๆก็ได้ครับ

ที่เชียงใหม่บรรยากาศดีมากครับ สวยจัง
    แล้วรถรุ่นไหนติดเบาะเด็กได้ดีบ้างครับ
    หรือไม่ก็มีเบาะเด็กเป็นอุปกรณ์เสริมจากโรงงานเลย
    คือตอนนี้ ยังไม่มีลูกครับ กำลังคิดจะทำอยู่พอดี
    แล้วพี่หมอ JFK ใช้ Steam เป็นไงบ้างครับ

จากคุณ : โลหการ4 - [ 20 ม.ค. 47 21:06:51 ]