++++ ช่วยเหลือด้วยครับ ขับรถชน ตีราคาซ่อมประมาณ 3 แสน อยากเคลมคันใหม่ แต่ประกันบอกว่าไม่ได้ ทำไงดีครับ

Ford Tierra
    ประกันชั้น 1 วงเงินประมาณ 6 แสนมั๊งครับ

ก็ขับไปขนเสามา เครื่องไม่เป็นไร แต่คิดว่าซ่อมไงคงไม่ดีเหมือนเดิมหรอก

แล้วตอนแรกประกันก็บอกว่าจะเคลมให้เปลี่ยนคันใหม่
    แต่เอาจริงๆ ก็มาบอกว่า ทุนประกันเราสูงไป ต้องให้ค่าซ่อมมากกว่า 80% ถึงจะเคลมคันใหม่ได้

ก็เลยลองเรียกอู่มาตีราคา เค้าก็บอกว่าประมาณ 3 แสน

ก็เลยสงสัยครับ ทำไงถึงจะเปลี่ยนคันใหม่ได้อ่ะครับ
    แล้วก็เพิ่งซื้อรถมาไม่ถึงปีเลย เรื่องประกันก็ไม่เคยเคลม ไม่รู้เรื่องเลยครับ

ช่วยเหลือด้วยนะครับ

จากคุณ : nest23 - [ 24 ม.ค. 47 09:08:50 ]