***ช่วยด้วย..พวงมาลัยรถสั่นค่ะ**

---รถ Toyota Corona ขับได้ สองแสนไมล์แล้ว
    ทำไมอยู่ดีๆ พอสตาร์ทเครื่องติดแล้ว พวงมาลัยรถจะสั่นเล็กน้อย มีเสียงดังผับๆ ที่กระโปรงหน้า
    แต่เวลาวิ่งไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะคะ
    เอาไปให้ช่างดูเขาบอกว่า เป็นที่แท่นเครื่อง ตีราคาซ่อม 6-7000 บาท (อยู่ต่างจังหวัดค่ะ)
    อยามถามผู้รู้ว่าราคาสูงไปหรือปล่าวคะ แล้วอาการที่ว่าเกี่ยวกับแท่นเครื่องไม๊
    ....ขอบคุณค่ะ...

จากคุณ : fatin - [ 26 ม.ค. 47 20:05:32 ]