อยากถามพี่ jimmy และพี่ๆ ทุกคนเกี่ยวกับระบบช่วงล่างของ civic

คือว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ civic อยู่ ก็กำลังดูรุ่น 1.7 ธรรมดา กับ 1.7 วีเทค ได้ยินมาว่านอกจากเครื่องและอุปกรณ์ ตกแต่งไม่เหมือนกันแล้ว ช่วงล่างก็ยังไม่เหมือนกันอีกใช่มั๊ยครับ ในรุ่นวีเทคจะมีเหล็กกันโคลงหน้า-หลังเพิ่มเข้าไปอีกต่างจากรุ่น 1.7 ธรรมดา อยากจะถามว่า มันมีความแตกต่างกันเยอะหรือไม่ในเรื่องของการใช้งาน และ ถ้าใช้ 1.7 ธรรมดา นั้นเพียงพอต่อการใช้งานทั่วๆไปหรือไม่ มีระบบรองรับที่เพียงพอม๊ความนุ่มนวลปลอดภัยหรือไม่ครับ รบกวนพี่ๆ ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ

จากคุณ : P - [ 29 ม.ค. 47 09:39:05 A:202.80.225.69 X: ]