ของเล่นใหม่ ขอตั้งกระทู้ เกี่ยวกับ รถไฟฟ้า กับ รถส่วนตัว ครับ เข้ามาโหวด กันเยอะ ครับ

ไปรถไฟฟ้า (28 คน)
      ขับรถส่วนตัว (6 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 34 คน

82.35%
     17.65%

ถ้า รถไฟฟ้าผ่าน หน้าบ้านคุณ กับ ที่ทำงานคุณ
    คุณจะนั่งรถไฟฟ้า หรือ ขับรถส่วนตัวไปทำงาน

โดยถ้า ค่ารถไฟฟ้าไปกลับ 50+50 ครับ กับ การขับรถ
    ไปทำงาน เสียค่าน้ำมัน 60 บาท + ค่าบำรุง 20 บาท

คุณ จะ เลือก รถไฟฟ้า หรือ ขับรถ ไปทำงาน ครับ

ก่อน โหวด ก็อ่านข้อเสนอแนะ ก่อน น่ะครับ

ข้อเสนอแนะ

เลือก รถไฟฟ้า เพราะ เบื่อ ขับ รถ และ รถติด มากๆ
     ได้เวลาไป กลับ บ้าน ที่ทำงานที่ แน่นอน ไม่ต้องโดน
     จราจรจับ หรือ ไม่ต้องเรียกประกัน ถ้าชนกัน นอกจาก
     นี้ ยังได้อยู่ใกล้ๆ กับ หญิงสวย ไม่สวย อีกหลายๆคน
     โรคจิต ไหม ครับ   ได้เจอเพื่อน เก่าๆ  คนแปลกหน้า
     อีกหลายๆ คน ครับ  ดูแล้ว hi-tech ด้วย

เลือก ขับรถ เพราะ ไปกัน 2 คน กระนุ้งกระนิ้ง ไม่ต้อง
    มาเบียนบนรถไฟฟ้า แบบปลากระป๋อง ถึงแอร์บนนั้น
    จะเย็น ก็ตาม ไม่ต้อง ดมเต๋า ตด คนอื่น ด้วย  
    ไปไหนมาไหน ก็ได้ อยากแวะ ซื้อของ เข้าโรงแรม อุ๊ย
    โรงภาพยนต์ก็ง่าย สะดวก  รับหญิง ก็ได้ด้วย กลับบ้าน
    ก็ไปแวะส่ง น้อง อ้อย น้อง น้อย ก็ สะดวก แล้วถ้าไปกัน
    2 คน เจอค่ารถไฟฟ้า 50+50 ไปกลับ 200 บาทแล้ว แพงมาก

ลองๆ เปรียบเทียบ แล้ว โหวต เข้ามา ครับ ส่วนคนที่
    ไปทางอื่นเช่น taxi หรือ รถเมล์ ไว้โอกาสหน้า ครับ

แก้ไขเมื่อ 09 เม.ย. 47 11:41:23

จากคุณ : peera-พีระ - [ 9 เม.ย. 47 11:36:34 ]