ทำไมราคา CKD กับ CBU ของ Benz ถึงได้ต่างกันมากขนาดนี้ครับ

ไม่เข้าใจอ่ะ อย่าง E220 CDI ประกอบในประเทศ สามล้านห้า นำเข้า สี่ล้านกว่า ต่างกันตั้งห้าแสน ห้าแสนซื้อรถได้อีกคันเลยนะครับ ว่าแต่ว่าใครมีประสบการณ์ช่วยมาเล่าหน่อยสิครับ ว่าไอ้รถนำเข้ามันทำประณีตกว่ารถประกอบในประเทศเยอะมั้ย แต่ในความรู้สึกตอนไปชมมอเตอร์โชว์รู้สึกว่า E ที่ประกอบในประเทศข้างในทำชุ่ยมาก ซีรียส์ห้าทำดูแข็งแรงกว่าเยอะ เช่นลายไม้ระหว่างคอลโซลหน้ากับประตูประกบไม่เท่ากัน เหลื่อมกันกว่าครึ่งเซนต์ ผมไม่เข้าใจทำไมเค้ายังเอามาโชว์ได้
    อีกคำถามครับ คือผมก็ชอบเจ้า E220 CDI เหมือนกัลล์ แต่ไม่ทราบว่าไอ้ซีดีไอนี่เครื่องมันเสียงดังมากเหมือนของโฟลค์หรือเปล่าครับ เพราะผมเคยได้ยินเสียงเครื่อง TDI ของพาสสาทใหม่ มันดังมากๆๆ ดังกว่ากระบะอีก ผมกลัวว่าเจ้า CDI จะเป็นแบบนั้นด้วย เพราะคงไม่ค่อยเข้ากับรูปลักษณ์ของรถเท่าไหร่อ่ะครับ ใครมีประสบการณ์หรือใช้อยู่ช่วยบอกหน่อยครับ...

จากคุณ : Prof.Erysipeliothrix - [ วันเนา (14) 22:44:22 ]