กะทู้ น้ำมันเครื่อง ต่อเนื่อง โดยจะถาม ถึงเกรดน้ำมันเครื่องว่ามีผลต่อการเลือกใช้ชนิดน้ำมันเครื่อง หรือ ไม่ ครับ

สนใจเกรด ความหนืด มาตราฐาน น้ำมันเครื่อง (19 คน)
      ไม่สนใจถ้า สังเคราห์ หรือ กึ่ง ก็ ได้เลย (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 20 คน

95.00%
     5.00%

กะทู้ น้ำมันเครื่อง โดยต่อเนื่องมา โดยจะถาม
    ถึงเกรดน้ำมันเครื่องว่ามีผลต่อการเลือกใช้ชนิดน้ำมันเครื่อง หรือ ไม่ ครับ  หมายความว่า พอคุณไปถ่ายน้ำมันเครื่อง คุณ ขอดูเกรด น้ำมัน ไหม หรือ พอรู้ว่า เป็น
    สังเคราห์ ก็ เติมกันได้เลย เกรดอะไรช่างมัน

อยากรู้ว่า พวกๆเรา สนใจพวก ตัวเลข ตัวอักษร
    พวก 15W-40 หรือ API SJ   กันบ้างไหม ครับ

ถ้าไม่สนใจเกรด ดูว่า น้ำมันธรรมดา ก็ โหวดข้อ 2 ครับ

แก้ไขเมื่อ 21 เม.ย. 47 12:14:33

จากคุณ : peera-พีระ - [ 21 เม.ย. 47 11:28:31 ]