CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

อุ่นเครื่องโดยวิ่งช้าๆ 2แบบนี้แบบไหนดีกว่ากัน

ตอนสตาร์ทใหม่ๆ รอบมันจะสูง ผมรอ สิบวิหลังจากไฟน้ำมันเครื่องดับ โดยใส่เข็มขัดจัดที่นั่ง แล้วใส่เกียร์ ออกรถโดยไม่ได้เหยียบคันเร่ง  ผมควรทำแบบไหนระหว่าง

1) ปล่อยวิ่งไปที่เกียร์ 1 จนถึงปากซอย รอบจะสูงอยู่ คลานไปเรื่อยๆ  หรือ
    2) ออกเกียร์1 เปลี่ยนเกียร์สองให้รอบมันต่ำลง รถไปได้เร็วขึ้น บางทีเปลี่ยนได้ถึงสาม โดยเครื่องไม่สั่นได้

หลังจากที่รอบมันเป็นปกติแล้ว ผมก็เหยียบคันเร่งขับตามปกติครับ

จากคุณ : หมูน่ารักจริงๆ - [ 4 พ.ค. 47 14:31:12 ]