CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

อยากถามผู้รู้จริง ๆ ค่ะ "เปลี่ยนยี่ห้อเติมน้ำมันรถได้มั้ย?"

1. เปลี่ยนยี่ห้อเติมน้ำมันรถยนต์ได้มั้ยค่ะ?
    เช่น เดิมเติมยี่ห้อ S จะเปลี่ยนเป็นยี่ห้อ P ได้มั้ยค่ะ
    เหตุผล คือว่าปั้มยี่ห้อ S ไม่ค่อยมีแถวบ้านและที่ทำงานน่ะค่ะ
    หมายเหตุ - มีคำแนะนำว่าต้องศึกษาความหนืดความเหนี่ยวของแต่ละยี่ห้อเกี่ยวกันมั้ยค่ะ?

2. เปลี่ยนจากเบนซิน 95 เป็น 91 ได้มั้ยค่ะ?
    รถรุ่น Toyota ST171 เกียร์ auto
    หมายเหตุ - ช่างที่ศูนย์ Toyota บอกว่ารุ่นนี้ได้ แต่เคยเติมแล้วรถวิ่งไม่ค่อยดีเลยค่ะ
    ร บ ก ว น แ น ะ นำ ด้ ว ย ค่ ะ

จากคุณ : NoNGCaSH - [ 30 มิ.ย. 47 13:33:08 ]