CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

avanza ที่ว่าไม่ดีกันนี่มันไม่ดีตรงไหนบ้างครับ เว้นราคา

เพราะเท่าที่เคยเห็นที่งาน motershow นี่ขนาดมันก็ใช้ได้ดีถึงแม้ว่าเครื่องจะ 1300 CC แล้วจะทำไมละครับ ผมก็เคยขับ CHAM 2 มา เครื่อง 1300 เหมือนกันก็แรงดีขับไปต่างจังหวัด 5 คนผู้ชายหมดหนัดประมาณ 70 กิโลทุกคนก็ยังเหยียบได้ 150 เลยครับ แถมประหยัดน้ำมันดีครับ เลยยังสงสัยว่าทำไมว่ากันมากจัง ถ้าไม่เกี่ยวกับเครื่อง 1300 และราคานี่มีข้อเสียอย่างไรเพิ่มละครับ!!!!!!!!!!!!!!

เพราะก็สนใจรุ่นนี้เหมือนกันเพราะถ้าเทียบขนาดรถอย่างเดียวก็ดีนี่ครับแม้จะไม่เท่า wish แต่ก็ 7 ที่นั่ง ราคาก็ถูกกว่าตั้งมาก แพงกว่า vios ไม่เท่าไหร่ได้รถหญ่กว่ามากถ้าไม่คำนึงถึงขนาดเครื่อง ส่วนถ้าจะไปซื้อกระบะขนาดก็ใหญ่เกินไปไม่จำเป็นขนาดนั้นแถมช่วงล่างก็แข็งอีกผมไม่เอาละคนนึง

เพราะฉะนั้นอยากจะถามความคิดเห็นนะครับว่าถ้าไม่เกี่ยวกับขนาดเครื่อง 1300 และ ราคา นี่มีข้อติอะไรอีบ้างละครับ จะได้พิจารณาก่อนการตัดสินใจครับ

จากคุณ : 987 - [ 7 ก.ค. 47 00:17:06 ]