CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ผมโดนล๊อคล้อ และจ่าเค้าก็ยึดใบขับขี่ผมไป ผมจะไม่จ่ายค่าปรับ และไปทำใบขับขี่ใบใหม่แทนได้ไหมครับ

เนืองจากวันก่อนรถผมโดนล๊อคล้อ แต่ว่าจ่าเค้ายังอยู่แถวนั้นผมเลยอ้อนบอกให้เขาคลายล๊อค เพราะว่าผมมีธุระต้องรีบไป ไม่มีเวลาไปจ่ายค่าปรับที่โรงพัก เลยจะจ่ายค่าปรับตรงนั้น(คือจ่ายเงินให้มันนะแหละ) เค้าให้ผมเอาเงินไปวางหน้ากระจกรถ ผมก็วางไปร้อยนึง จ่ามันไม่ยอม แล้วบอกว่าให้ไปเอาคืนที่โรงพัก แต่ว่ารถผมยังเป็นป้ายแดง เค้าก็ไม่สามารถปรับผมได้ใช่ไหมครับ ผมเลยคิดว่าผมจะไปทำใบขับขี่ใหม่แทน อย่างงี้สามารถหรือป่าว หรือว่าผมควรจะไปจ่ายค่าปรับแทน

จากคุณ : Blend - [ 8 ก.ค. 47 19:00:19 A:203.155.22.190 X: ]