CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ตำรวจทางหลวง เสียตรงนี้ 200 ยึดใบ 400 โดยแล้วครับ บุรีรัมย์.

ไปงานสพแม่ เพื่อไปให้ทันดูใจแม่ ที่ กันทรารมย์ ศรีสะเกษ เวลาประมาณ เทียงคืน วันอาทิตย์ ถนนสาย 24 มืดมากๆ ต้องเปิดไปสูงตลอด ถนนเส้นนี้ ต้องแซงเป็นระยะตลอด สิบล้อมีเป็นระยะๆ รถสวนมาก็มี วิ่งก่อนถึง นางรองประมาณ 10 โลได้ โดนโบกเรียก เขาบอกว่า คุณแซงสิบล้อขึ้นมา  ขอดูใบขับขี่ ผมบอกว่า ผมขอโทษครับ ผมจะเรียบไปดูใจแม่ครับ แม่ผมกำลังจะเสียชีวิต เขาบอกว่า นั้นอีกเรื่องหนึ่ง คุณจ่ายตรงนี้ 200 ไปเขียน คุณจะเสีย 400 เขาบอกแบบนี้เลยครับ ได้ยินมามาก โดนกับตัวเองเต็มๆ เลยครับ ขอกันง่ายๆ แบบนี้เลย 200 บาท ...ตำรวจทางหลวง บุรีรัมย์ ..... เอากันง่ายๆ แบบนี้เลยหรือครับ ไม่ให้ผมแซง แล้วจะให้ผมวิ่งตาม สิบล้อไปเรื่อยๆ หรือครับ ถนนยังแทบมองไม่เห็นเลยครับ แล้วผมไม่ได้แซงในเขตชุมชนเลยนะครับ มองซ้าย มองขวา มีแต่ทุ่งนามืดๆ ทั้งนั้นเลย ทำไม มันเป็นแบบนี้....... พวกตำรวจเลวๆ..... เงินเดือนไม่พอกินหรือครับ......
    ผมไม่ได้เปิดไฟสูง ส่องทางตลอดเวลาเลยครับ เพราะว่าผมเข้าใจดีครับ ว่ามันจะไปกวนสายตากับรถที่สวนมาครับ ไม่ได้แซงเส้นทึบด้วยครับ เขาแจ้งข้อหาผมว่าว่า ผมแซงสิบล้อขึ้นมา เห็นใครๆ เขาก็แซงขึ้นไปทั้งนั้นเลยครับ พอดีช่วงนี้ผมดวยซวยครับ เลยโดนไปครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ย. 47 13:56:30

จากคุณ : silvercd - [ 6 ก.ย. 47 11:01:26 ]